Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin nhận xét về logo mới làm

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm' được đăng bởi trollerER, 17/4/15.

Lượt xem: 2,387

1. trollerER Mới đăng kí

Logo em mới làm xin các tiền bối nhận xét. Đây là cty về lĩnh vực cơ giới, vận chuyển nên ý tưởng ban đầu nó ra như thế này:

...
  2. minhduc7194

minhduc7194 Thành viên cấp 1

Cái màu xanh xanh giống chữ T có liên quan gì đến công ty bạn ko?
    Nhìn chung thì logo của bạn hơi thô. Dườm dà, Gradient , strocke không cần thiết.
    trollerER thích bài viết này
  3. lamvo997

lamvo997 Thành viên cấp 2

- Thiết kế logo vận chuyển có cần phải bê nguyên chiếc oto vào kh.và logo thì nên hạn chế Gradient, đâu phải mũi tên to đùng thì người ta mới biết mình làm nghề vận chuyển,nếu vậy thì người ta lấy hình chiếc xe thật làm logo còn đẹp chứ bảo mình tk làm gì.
    - Mình nghỉ bạn lấy hình bánh xe trên rồi gạch 3 đường trên đầu tượng trưng cho vận có vẽ hợp lý hơn nhiều.
  4. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Đúng là cái logo này cảm thấy nó sao sao đó :))
  5. thanhtaitl

thanhtaitl Thành viên cấp 2

:( logo thế này hả bác
  6. trollerER

trollerER Mới đăng kí

minhduc7194: chữ đầu tiên của tên cty là chữ T mà :D. Lần đầu làm mà phải theo ý sếp nên nó ra như vậy ạ.
  7. linkb0i

linkb0i Thành viên cấp 1

cho mình hỏi là bạn thực hiện luôn ý tưởng trên máy à ?
    bạn có sketch ra các bản thô không?
    còn nếu đây là demo thì mình k có nhận xét gì ngoài một từ "T"hô
  8. trollerER

trollerER Mới đăng kí

linkb0i: Làm trực tiếp luôn bạn ơi. Gấp quá nên không có sketch gì cả. Với lại mình cũng ko phải dân thiết kế nên chỉ mò công cụ rồi làm thôi. Tự nhìn cũng thấy xấu nhưng không biết sửa sao nên mới post lên đây xin ý kiến đó bạn.
  9. linkb0i

linkb0i Thành viên cấp 1

sự cần thiết của việc sắp xếp định hình trên các bản vẽ thô sẽ luôn là một lợi thế trong việc phát triển nó trên máy đó bạn (theo kinh nghiệm của mềnh :"> ) còn nếu bạn làm luôn trên máy thì cũng được nhưng mình nghĩ đây chỉ là bản demo và chưa hoàn thiện ở nhiều điểm.
    Theo mình bạn nên tham khảo các Logo Transport, vẽ ra giấy, nguệch ngoạc cũng được, thô mà, sau đó thấy ưng ý cái nào rồi lên máy sẽ dần chỉnh lại, làm đẹp nó.
    Logo nên chọn càng ít màu càng tốt, tránh dùng gradient vì nó làm rối mắt, thứ hai là nó ko có lợi trong việc in ấn sau này.
    Bố cục logo này cũng chưa được, nếu xe oto và chữ T tỉ lệ gần bằng nhau thì yếu tố chính phụ sẽ mất đi, như vậy logo của bạn cũng khó xác định được sẽ liên quan đến vấn đề gì
    Một số ý kiến chủ quan của mình thì là vậy :">
  10. arron2

arron2 Mới đăng kí

nhìn nó hơi rườm rà bạn ơi
  11. cuongeke1

cuongeke1 Thành viên cấp 1

thixnuong thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn