Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin nhờ các bác chỉ giúp cách đưa đối tượng bám quanh viền tròn.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Corel' được đăng bởi Thành Tracy, 13/4/17.

Lượt xem: 6,628

1. Thành Tracy Mới đăng kí

- Mong các bác chỉ giúp đối tượng (quẻ Ly) làm cách nào để đối tượng em đang chọn nó bo theo 2 viền tròn trên dưới được ạ. Xin cảm ơn các bác.

...
  2. Anh Design - GV

Anh Design - GV Thành viên cấp 2

Bạn chọn phần giao của 2 cái là được mà. (Intersect)
    Thành Tracy thích bài viết này
  3. Thành Tracy

Thành Tracy Mới đăng kí

Em xin cảm ơn bác. <3
  4. Thành Tracy

Thành Tracy Mới đăng kí

Dạ tình hình là vẫn chưa được ạ, xin bác chỉ giúp em cách bo nó theo viền tròn như vòng trong cùng bên dưới chỗ tay em để - xin cảm tạ bác.

5. Anh Design - GV

Đây bác, cho viền to to tí là được, trong corel vẽ vòng tròn là có. Còn muốn đứt rời thì bạn vẽ hình vuông rồi cắt phần chung đi là được.
  6. Thành Tracy

Thành Tracy Mới đăng kí

Đa tạ bác, kính chúc bác và gia đình sức khỏe :)
    Anh Design - GV thích bài viết này
  7. lonelybell

lonelybell Thành viên cấp 1

Nhìn vẽ cái vòng bát quái thấy nản rùi. Mà có nhiều cách lắm. Cái này vẽ hình tròn ra rổi dùng lệnh cut nhanh hơn.
  8. Anh Design - GV

9. thanh1683

thanh1683 Thành viên cấp 1

[​IMG][/IMG] [​IMG]
    Ý của bạn là như vậy phải không. Bạn nên vẽ các hình tròn đồng tâm, sau đó lấy những vòng tròn mình cần làm quẻ cho line dầy theo ý mình. sau đó bạn Convert thành đối tượng.
    Bạn vẽ các đường thẳng để cắt những phần không cần thiết. Chúc bạn thành công
  10. Thành Tracy

Thành Tracy Mới đăng kí

Đa tạ các bác, các bác nhiệt tình quá, em mới mò vào Corel, mới biết sử dụng vài chức năng cơ bản nên xin cảm ơn các bác nhiệt tình lần nữa ạ <3

Ủng hộ diễn đàn