Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin nhờ các cao thủ tìm font chữ.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi quang10c2, 23/8/18.

Lượt xem: 6,148

1. quang10c2

quang10c2 Thành viên cấp 1

Đúng rồi mình xài s7e. Xài lâu rùi gần 2 năm rồi giờ lên note9 thấy người người nhà nhà đổi còn mình vẫn cầm s7e thì giàu có gì bạn. Đây ngồi kéo face cả chiều để kiếm dc mấy cái hình của thằng đăng bài đây mấy bác
    Chỉnh sửa lần cuối: 27/8/18
  2. quang10c2

tranvan.muon thích bài viết này
  3. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@quang10c2 : Mính đã tìm ra Fonts gốc chưa Việt hóa của nó, tên fonts là [ Opificio Regular-Rounded ] , có 1 bí mật, là người Việt hóa Fonts, đã trang trí thêm các ngôi sao, vào những chổ rộng rãi, 0 . 8, Q,... để cho đẹp, và hok chia sẻ ra ngoài mạng, nên , nếu các bạn muốn làm fonts này, thì có thể Việt hóa nó, mà trong lúc Việt hóa, thì nhấn vào các chữ 0, 8, 5, cho vài bông hoa, ngôi sao, vào là xong phim, bạn nào sung phong Việt hía, thì chia sẻ cho mình nhé, Thanks !

Hoặc các bạn mò theo tên fiots [ Opificio Regular-Rounded ], tìm ra Việt hóa trên mạng, thì càng ngon, ! các bạn mỗi người góp giúp 1 chút Search dùm nhé., nhiều khi, UTM hay VNI đã có Việt hóa fonts này ??? từ khóa là ; [ Opificio Regular-Rounded ] việt hóa

https://fonts2u.com/opificio-regular-rounded.font

Chỉnh sửa lần cuối: 28/8/18
  4. quang10c2

OK thanks bạn. Nét chữ giống mà kiếm việt hóa không có, mình đang đi cài gần 1k font vô đt để test để dò ra sẽ báo anh em
  5. mrquang789456

mrquang789456 Thành viên cấp 2

ôi tìm hay thế, hôm qua mình tìm thử mà ko tìm nổi, vẽ lại 5 ký tự cho sắc nét mà dò cũng ko ra cái gì
  6. quang10c2

Đúng tên font rồi bác ơi. Nhờ bác kiếm được tên font mà em đi kiếm dc font này. Nó nằm bên cộng đồng MIUI. em up links bác nào cần thì lấy về nhé.
    http://chiase.io/76r2vq6
  7. mrquang789456

mrquang789456 Thành viên cấp 2

việt hoá thử tý mà hoa hết cả mắt, đánh thường thì dc, đánh có dấu lỗi be bét, chắc e lại chờ ăn sẵn thôi
  8. tranvan.muon

@mrquang789456 : Files down trên đó sài ngon lành đó, hok cần tự sướng nữa, mình đã kiểm tra Việt hóa của nó, đúng là Uhincode, và đạt yêu cầu, bạn down về sài, là xong phim, fonts đẹp, đồ xịn.

quang10c2 thích bài viết này
  9. quang10c2

File mình up là full việt hóa mà bạn, vì font này mod xài trên điện thoại full system luôn mà bạn, system android kén font lắm không full edit xài lỗi font liền. Mình cũng có tìm được font này full việt hóa nhưng không có mấy ký tự sao, trái tim, nếu anh em có nhu cầu cần thì mình up lên luôn cho. Có ít hình font trên điện thoại nhìn phê thì thôi rồi, Thanks mrquang789456tranvan.muon đã nhiệt tình giúp đỡ mấy ngày qua. cơ mà bác tranvan.muon làm ntn mà kiếm được tên font vậy

10. tranvan.muon

@quang10c2 : Cách tìm Fonts, cũng là bdesign , đã chỉ dẫn bạn từ # đầu tiên trên kia rùi đó, bạn lùi về # trên, xem lại @bdesin đã chỉ dẫn bạn chi tiết toàn bộ cách tìm, mà do bạn tự ái , người ta đã chỉ dẫn bạn, bạn lại trách hờn bdesign , nên bi giờ, bạn còn loay hoay chưa biết cách nào tìm fonts. bạn phải quay về, đọc hướng dẫn của bdesign , là xong phim từ lâu rùi, chứ hok cần chờ mình ra tay tìm Fonts đâu.
    (vì đa số, các bạn ở đây, là dùng iPhone đi ngang qua, nói vài câu, nên hok ai rãnh làm các thao tác tìm fonts trực tiếp, mình thấy kéo dài lâu quá, nên mình mới nhảy vào, làm thao tác tìm kiếm fonts, trực tiếp bằng máy tính PC, để kết thúc topic nhanh thui).
  11. quang10c2

cách đó mình tìm rồi không được, sử dụng mấy trang tìm font cả rồi không được mình mới đi hỏi chứ chẳng qua ban ấy ăn nói không lịch sự mình góp ý để nc văn minh hơn thôi.
  12. tranvan.muon

@quang10c2 : Bạn ấy chỉ dẫn như vậy, là xong phim rùi đó, bạn có cần mình chỉ dẫn tửng bước, các thao tác, thật chi thiết, cách của bdesign hok ? mình sẽ chỉ dẫn chi tiết, lặp lại lần thứ 3 nữa, có chụp màn hình, để bạn dễ hiểu luôn ! cần hok ? mình sẽ làm TUT tìm fonts cho bạn !
  13. quang10c2

ko cần mình biết dùng thằng whatthefont nhưng kiếm ko ra dc cái font nên mới hỏi. giờ có tên font là ok rồi
  14. Anh Design - GV

Anh Design - GV Thành viên cấp 2

tranvan.muon Không phải cứ dán 1 dòng text jpeg vào Whatthefont hay Whatfontis là tìm được đâu? Cũng hên xui nữa, mà chủ thớt cũng đừng quá xem trọng vào lời văn của thày bdesign của em. Thày ấy khi nào cũng vậy :)):)):))
    draxtranvan.muon thích bài viết này.
  15. tranvan.muon

@Anh Design - GV : À. đúng rùi ! :)) do chủ thớt thành viên mới level 1, nên kinh nghiêm tìm kiếm Fonts, chưa đủ mạnh, chứ bdesign và các bạn cũ ở đây, thì tìm kiếm font, chỉ là chuyện nhỏ, đã quen hết trơn hết trọi rùi. Bi giờ, mình giao lưu với các bạn cũ luôn, mình cho các bạn level 2 trở lên, xem hình, là tự hiểu cách tìm Fonts xịn luôn nhé, he he ! :))

Anh Design - GV thích bài viết này
  16. Anh Design - GV

Anh Design - GV Thành viên cấp 2

17. tranvan.muon

@Anh Design - GV : Bạn là Mem cũ, mà hok hiểu cách tìm, thì hết phim, chỉ dẫn, thì hao nước miếng ! :))
  18. TrungVB

TrungVB Thành viên cấp 1

vẫn hiện là mới đăng ký :(
  19. tranvan.muon

@TrungVB : e phải có số bài viết, trên U23VN, (như Quan Hải, thủ môn Tiến Dũng, Văn Toàn, Park Hen Soa, Công Phượng... .... đã qua U23 hết trơn hết trọi òi. thì mới lên dc Level 1, còn e chỉ là U18+. hok cho vào đội tuyển VDS level 1, mình là đội tuyển VDS Level 4, he he ! :))

Chúc mừng U23VN chiều nay, chiến thắng trận bán kết (29/08/2018). :))

Link xem trực tiếp bán kết U23 VN :

https://vtc.gov.vn/kenh/vtc3

Chỉnh sửa lần cuối: 29/8/18
  20. drax

drax Thành viên cấp 4

tranvan.muon cá mập lại cắn đứt cáp rồi b. được mấy ngày nghỉ, muốn xem một bộ phim của misaki honda thôi mà mạng nó cứ quay quay.

Ủng hộ diễn đàn