Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin phầm mềm lồng tiếng thuyết minh cho phim

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi van.lqd, 20/8/18.

Lượt xem: 10,009

1. van.lqd Mới đăng kí

Em rất mê làm video mà mới học đến bước làm vietsub thôi, giờ em muốn lồng tiếng thuyết minh cho phim thì dùng phần mềm gì hỗ trợ đc ạ?
    Ngoài ra còn có phầm mềm gì để tách âm thanh rồi lọc tạp âm rồi mới ghép vào k ạ? Em muốn ghép nhạc nền vào video nữa.
    Cao nhân nào chỉ giúp em với :((
    Thêm nữa là em muốn làm công tác hậu kỳ cho 1 video cbi đám cưới do em tự làm (hậu kỳ như cắt, ghép, thêm hiệu ứng) thì có thể dùng phần mềm gì đc ạ?
    Mong sớm nhận đc cao kiến của các pro.

...
  2. tmhung

tmhung Thành viên cấp 3

adobe after effect: phần mềm hậu kỳ, cắt ghép phim làm hiệu ứng và nhiều cái khác nữa,...
    adobe audition: phần mềm thu âm, lọc tiếng, tạp âm,...
    van.lqd thích bài viết này
  3. van.lqd

van.lqd Mới đăng kí

Em cảm ơn nhiều ạ
  4. van.lqd

van.lqd Mới đăng kí

Cho e hỏi thêm 1 chút là ngoài camera thường thì có phần mềm gì hỗ trợ quay video trên đt k ạ?, Tối thiểu nhất là hỗ trợ như kiểu đang quay đến 1 đoạn này, r có việc bận vài phút thì tạm pause rồi tiếp tục quay tiếp ấy ạ
  5. tmhung

tmhung Thành viên cấp 3

Các app trên điện thoại mình ko nắmnên ko tư vấn bạn được, nhưng nếu bạn xác định là có hậu kỳ thì khi quay xong bạn cứ stop lại, rồi quay tiếp, sau đó lên máy tính ghép lại, Hoặc cứ để cho nó quay rồi nên máy tính bỏ khúc thừa đi.
    van.lqd thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn