Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin Tài Liệu Học Photoshop Cho Người Mới Hoàn Toàn Bắt Đầu

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi dbcity20005, 30/10/13.

Lượt xem: 3,410

1. dbcity20005 Mới đăng kí

Chào mọi người . Em là thành viên mới cũng diễn đàn và cũng là lần đầu tiên em đến với PTS hoặc dù em đã đc nghe và nhắc đến nhiều về nó . Lời đầu tiên em chúc tất cả mọi người sức khỏe , may mắn , an khang thịnh vượng .

Trước kia , thực sự em ko để ý đến lắm về 1 bức ảnh đc gọi là " đẹp " . Bởi lẽ theo em thì mọi thứ ảnh chỉ là "lưu lại khoảnh khắc " . Nhưng bây giờ với em điều đó thực sự ko còn chỉ là như vậy nữa , em ko những muốn ảnh của chính mình mà còn muốn giúp người khác có những bức ảnh đẹp và theo ý mình. Em muốn tự làm PTS với những nhu cầu cơ bản như : cắt ghép ảnh , chỉnh sửa độ nét - sáng - mịn .... , phối cảnh và màu sắc bổ trợ ( như ánh nắng , màu nền , màu da .... )

Em đã download bản PTS CS6 và cài trên win8 64bit cờ rắc thành công . Nhưng lần đầu sử dụng nên mọi thứ với em rất xa lạ , và thẳng thắn là em "mù tịt hoàn toàn " dù là cái đơn giản nhất . Em cũng muốn học nó thật từ từ và từ những cái cơ bản nhất . Em mong mọi người ai còn lưu trữ - có link dowload những điều em cần thì giúp Em . Em xin cảm ơn trước về tất cả mọi điều

...
    BooXynh thích bài viết này
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

3. dbcity20005

dbcity20005 Mới đăng kí

vâng , em xin cảm ơn
    em download giáo trình CS5 về đọc rồi
    theo bác em nên đọc tham khảo những gì là tốt nhất cho người chưa biết gì ạ ? em thấy có nhiều cái để download quá :(
  4. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Tìm hiểu cái này trước :

chuot406 thích bài viết này
  5. Valentino Tb

Valentino Tb Thành viên cấp 2

Đừng có ngồi đó mà đọc ko. Hãy thực hành !
  6. Tìm Thấy

Tìm Thấy Thành viên cấp 2

Theo mình, với bất kỳ phần mềm nào thì việc sử dụng thành thạo thanh công cụ đều rất quan trọng. Làm quen với mỗi công cụ và ghi nhớ phím tắt có thể giúp bạn sử dụng PS 1 cách dễ dàng hơn.
    Và nếu có thể thì ghi nhớ thêm một vài tổ hợp phím cơ bản.
    Đây là cách mình tiếp cận với PS. Bạn có thể tìm học thêm các tài liệu, xem video hướng dẫn và thực hành theo thì sẽ quen dần và thích thú ngay thôi. Chúc vui :)
  7. Thanhnhan123

Thanhnhan123 Mới đăng kí

TRUNG TÂM DẠY NGHỀ TƯƠNG LAI

Trụ sở chính: 364 (số cũ 32/1) Huỳnh Tấn Phát, P.Bình Thuận, Q.7

Điện thoại : 08. 38723650 / 51. Hotline : 0902 534 586 (Thầy Lộc).

Vững TƯƠNG LAI khi chọn nghề THIẾT KẾ ĐỒ HỌA

Trong xu hướng phát triển của xã hội, đồ họa trở thành nhu cầu thiết yếu và đi sâu vào đời sống, từ những vật dụng nhỏ phục vụ cuộc sống con người cho đến những thiết kế mang tầm vĩ mô như xây dựng và phát triển hình ảnh của sản phẩm, các chiến dịch truyền thông…

Do đó, thiết kế đồ họa đa truyền thông trở thành một trong những ngành học thu hút sự chú ý của đông đảo các bạn trẻ. Đây là một trong những lĩnh vực giúp phát huy niềm đam mê sáng tạo nghệ thuật và nâng cao khả năng sử dụng công cụ đồ họa máy tính. Để hội nhập cùng với xu thế phát triển chung của toàn ngành, từ khi thành lập đến nay có trên 7.000 học viên các môn của ngành Thiết Kế Đồ Họa đã & đang theo học hàng năm tại Trung Tâm Dạy Nghề Tương Lai (Tin Học Quận 7). Với 10 năm kinh nghiệm, Trung Tâm luôn là địa chỉ quen thuộc của nhiều bạn trẻ đam mê lĩnh vực Thiết Kế Đồ Họa đa truyền thông, tự tin bước chân vào đội ngũ Thiết kế chuyên nghiệp.

Tính đến nay, các nhà thiết kế Đồ họa đa truyền thông luôn có những cơ hội nghề nghiệp rộng mở, với kiến thức được lĩnh hội từ Trung tâm, các học viên đều có được việc làm ổn định và giữ vị trí cao tại các công ty sản xuất phần mềm Multimedia, làm việc trong lĩnh vực thiết kế kiến trúc xây dựng, bộ phận thiết kế đồ hoạ, xử lý hình ảnh, thiết kế Web của các công ty, xí nghiệp, studio ảnh nghệ thuật, chuyên viên thiết kế và phát triển web, … với mức lương trung bình của Kỹ thuật viên viên Đồ họa đa truyền thông là 8.000.000 VNĐ/tháng và có thể nhiều hơn thế nữa.

Trung Tâm Dạy Nghề Tương Lai (Tin Học Quận 7) thường xuyên tuyển sinh các khóa học với thời gian linh động cho tất cả đối tượng. Các khóa học mới sẽ được khai giảng hàng tuần. Trong các khóa học năm nay, trung tâm đưa vào áp dụng chương trình đào tạo Kỹ thuật viên Thiết Kế Xây Dựng (phối cảnh 3D nội ngoại thất) và Kỹ thuật viên ảnh Sudio – 3 hoặc 6 tháng. Chỉ trong thời gian ngắn, các bạn sẽ nắm vững kiến thức thành thạo kỹ năng và sử dụng nhuần nhuyễn phần mềm chuyên về các lĩnh vực vẽ thiết kế kiến trúc -xây dựng, dựng phối cảnh 3D nội & ngoại thất, mở tiệm Studio ảnh cưới, xử lý hiệu ứng phim.

Ngoài ra, Trung tâm còn có chính sách hỗ trợ việc làm thu nhập cao cho học viên khi hoàn thành xuất sắc các lớp chuyên đề đồ họa.

Ban lien he ngay voi Trung Tam Tin Hoc Q 7 - 364 Huynh Tan Phat, P. Binh Thuan (gan KCX Tan Thuan) nhe, hien dang co chuong trinh giam 50% hoc phi khi dang ky hoc vao ngay 22,23 & 24/5/2015. Ghi danh ngay qua so DT: 08 38723650/51

Ủng hộ diễn đàn