Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin trợ giúp hướng dẫn chèn ảnh Gif vào chữ kí (signature) trong Mail Outlook

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi vientrieu, 9/5/19.

Lượt xem: 11,508

1. vientrieu Mới đăng kí

Dear các anh/ chị

Hiện tại em đang muốn chèn 1 file .gif vào chữ kí (signature) trong Mail Outlook.
    File .gif thì em đã có rồi, mà khi chèn vào thì nó không "động đậy" gì cả, hy vọng các anh, chị ở đây có thể hướng dẫn giúp em được không ạ?

Các anh chị xem file .gif theo link bên dưới giúp em ạ! Em cảm ơn mọi người.

imgur.com/Cc7pH29

...
  2. Son 2003

Son 2003 Mới đăng kí

Không động đậy là sao bạn? Ý là không chuyển sang ảnh 2, 3,..?
  3. vientrieu

vientrieu Mới đăng kí

Son 2003 vâng đúng rồi bạn, mình làm file này trên Pts, nên cho nhảy hình khoảng 2s qua 1 tấm và để chế độ forever. nhưng khi add vào signature trong email thì nó chỉ đứng ở khung hình đầu tiên và không nhảy ạ!
  4. Son 2003

Son 2003 Mới đăng kí

Bên Imgur vẫn thấy chuyển ảnh mà vào đây cũng đứng im. Bạn xem thử Outlook có hỗ trợ ảnh động không
  5. vientrieu

vientrieu Mới đăng kí

Son 2003 dạ vâng, để mình tiếp tục hỏi bạn bè thử xem mặc định Outlook có cho chèn ảnh Gif vào trong signature không, do đang bị sếp dí, mà làm mãi không xong được. Nó cũng chã phải chuyên môn của mình nên không rành lắm. Cảm ơn bạn nhiều ạ
  6. bachpro89

bachpro89 Thành viên cấp 3

7. vientrieu

vientrieu Mới đăng kí

bachpro89 dạ, đầu tiên em cũng xin cảm ơn anh đã giúp đỡ.
    Em cũng đã search rồi và search không ra và cái mục anh share em cũng đã từng search và đọc qua rồi. (nó chẳng liên quan gì tới cai title của em cả). Nên em mới lên đây hỏi các anh em trên này, chứ không phải làm biếng không search rồi đi hỏi lung tung đâu anh ạ!
    Nên anh đừng nói em như thế tội em
  8. Son 2003

Son 2003 Mới đăng kí

Thử lại hình .gif của bạn:
  9. Son 2003

Son 2003 Mới đăng kí

Hiểu lý do tại sao không chuyển ảnh rồi.
    Hình .gif bạn upload lên Imgur OK đấy (có chuyển hình).
    Tiếp theo, bạn click chuột phải > Chọn "Open image in new tab" > Ra link gốc của hình trên Imgur > Lưu lại link này để chèn vào Outlook.
    Trong Outlook, phần signature, bạn insert hình ảnh bằng link này là nó chuyển hình thôi.
    Chúc thành công!
    Anh Design - GV thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn