Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin tư vấn Vps để Encode Video ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hosting - VPS - Server - Domain' được đăng bởi luffyking, 10/9/14.

Lượt xem: 4,653

1. luffyking Mới đăng kí

Tình hình là mình encode video bằng lap i5 ram 4gb card ati 5xxx bình thường làm 1 file video 1gb mất tầm 30-40p , rồi up lên host thấy nản quá nên dự định chuyển sang VPS .
    Mình dự kiến làm VPS Chip xeon E3-1230 V3 3.3Ghz , ram 12GB , HDD or SDD tùy
    Không rõ là với cấu hình này encode video có nhanh hơn không .
    Mong mọi người tư vấn giúp mình . Chân thành cám ơn mọi người

...
  2. luffyking

luffyking Mới đăng kí

ai tư vấn giúp mình với
  3. dieuhauteo

dieuhauteo Thành viên cấp 2

Encode thì cậu phải chuyển đuôi file thì chưa được, phải dùng After Effects hoặc Aegisub để chuyển thành H264 dạng nén, mình chỉ hay dùng mấy cái đó thôi còn nhiều phần mềm khác nữa chưa thử :)
    luffyking thích bài viết này
  4. luffyking

luffyking Mới đăng kí

Ý mình đang hỏi về cái vps cậu ơi @@
  5. dieuhauteo

dieuhauteo Thành viên cấp 2

=)) sr nhầm cmnr`
  6. Dao Hieu

Dao Hieu Mới đăng kí

Chip Xeon không hỗ trợ đồ hoạ đau bạn ah, bên mình có chip Intel i7 đã phục vụ nhiều dự án đồ hoạ rồi

Ủng hộ diễn đàn