Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin tư vấn bố cục banner

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi hqphuc, 27/5/14.

Lượt xem: 5,549

1. hqphuc Thành viên cấp 1

Mình thiết kế cái banner kích thước 600 x 200 px, cơ mà bị cạn ý tưởng nên trông bố cục không ổn, mọi người góp ý với. Thanks !

...
  2. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Nếu xem về bố cục thì bạn nên đưa Logo về góc trên bên trái, và quay hình lớn bên góc phải về lại góc trái rồi cân chỉnh các hình nhỏ lại.
    Text thời gian và địa điểm thì k đẹp rồi, từ màu sắc đến Font chữ Arial của bạn dùng.
    Hình ảnh lớn nhất thì chưa có đủ điểm nhấn về thông điệp bạn muốn truyền tải.
    hqphuc thích bài viết này
  3. Hien Le

Hien Le Thành viên cấp 2

Chính phụ chưa có, nhìn logo và những hình khác bị tranh chấp. Typo ko đẹp, màu sắc cũng vậy luôn.
  4. Hien Le

Hien Le Thành viên cấp 2

Nếu chủ thớt có file, hoặc gửi file mình chỉnh lại dùm cho.
  5. hqphuc

hqphuc Thành viên cấp 1

Thái Châu : text đấy mình nên làm sao ? thêm đường viền hay đổi font ?
  6. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Ở đây bạn bị hạn chế về cái đẹp, bạn nên tham khảo thêm nhiều Banner đẹp trên Google chẳng hạn để tự thấy nó không đẹp ở điểm nào, nếu mình nói thêm viền và đổi Font nhưng bạn không biết đổi Font gì cũng vậy.
    Cái thông tin giờ và địa điểm nó cũng rất quan trọng và cần nổi bật, nhìn trên banner bạn mình thấy nó chẳng khác gì cái địa chỉ nhà trên 1 bảng hiệu quảng cáo.
    dsnhu10hqphuc thích bài viết này.
  7. hqphuc

hqphuc Thành viên cấp 1

Hien Le thích bài viết này
  8. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

Bạn chưa phân định rõ yếu tố chính phụ. Chủ thể, typo cũng như bố cục của 1 baner sự kiện cần. Mình thì ít làm baner event tĩnh vì khách hàng người ta hay thích flash cho nó rực rỡ. góp ý cho bạn 1 số baner web tĩnh của mình. Logo của khách hàng khá xấu nên đã cố gắng hết sức. Hi vọng bạn xem và rút ra kinh nghiệm bản thân.
    Ps: chia sẽ chỉ vì mục đích trao đổi. Mình cũng chẳng pro gì chủ yếu góp tý kinh nghiệm cho anh em. Không yêu đừng nói lời cay đắng. Lời nói không là gì nhưng chỉ vì 1 câu của 1 bé trên 4r mà giờ bài nào mình cũng phải ps như thế này đây.
    tranvan.muon, jumb0sanlathqphuc thích bài viết này.
  9. hqphuc

hqphuc Thành viên cấp 1

Gia Kiệt : thanks bạn góp ý, mình thích phong cách cái banner #1 đấy :)
  10. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

tùy từng nội dung mà phát triển bố cục. và hình ảnh theo 1 kiểu bạn à. Thấy đổ gradient trên backgroup thế kia là không ổn tẹo nào rồi :D. tốt nhất là cứ google rồi sẽ hiểu được na ná cái cách người ta làm. nếu mình chưa pro và mình làm lần đầu. Nhưng đừng có lạm dụng quá nhé :D
  11. Hien Le

Hien Le Thành viên cấp 2

hqphuc mình gửi email cho bạn rồi nha. Mình chỉ giúp cho bạn nhìn rõ hơn vấn đề bố cục. Bạn sẽ tự mình sắp xếp theo concept của mình thích, về màu sắc mình cũng chỉ để bạn tham khảo giữa màu gradient và 1 màu nó khác nhau như thế nào? ko phải lúc nào cũng gradient là đẹp nhé. Chúc bạn thành công :D

Ủng hộ diễn đàn