Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin tư vấn cách kiếm tiền qua mạng !

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi baotrong_tpm, 19/8/14.

Lượt xem: 3,356

1. baotrong_tpm Thành viên cấp 1

Như tít ạ - hiện nay mình mới tốt nghiệp, đi làm thử việc nên lương hơi thấp
    Ở nhà có nhiều thời gian rãnh rỗi, có bác nào biết công việc gì kiếm tiền qua mạng an toàn không, tư vấn cho em với ạ !!!

...
  2. tanirac

tanirac Thành viên cấp 3

Rãnh thì học một khóa Hacker.
    Ra ngân hàng A lập một tài khoản.
    Ngồi ở nhà hack vào ngân hàng B, chuyển tiền sang tài khoản ngân hàng A.
    Ra cây ATM rút tiền đem về.

Vậy là bạn làm việc online kiếm ra tiền rồi đó.
    blacklarsonOne Top thích bài viết này.
  3. One Top

One Top Thành viên cấp 1

Không nhịn được cười với bác #2.

Theo mình bạn đang thử việc thì hiện tại bạn lo giữ được công việc của mình trước đã. còn việc làm thêm tính sau.. đi làm 1 thời gian rồi sẽ có những suy nghĩ, quyết định chính xác hơn. :">
  4. mr.chumchum

mr.chumchum Thành viên cấp 1

http://libertagia.com/
    bạn ơi thử cái này đi, kiếm được 3$ một ngày chỉ mất có 30p thôi, mỗi tháng kiếm được 60$
  5. Trần Thành Lợi

Trần Thành Lợi Thành viên cấp 3

Freelancer trên freelancer.com :D
  6. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Cái trò "kiếm tiền qua mạng" này thực ra thì thật cũng có mà lừa đảo thì cũng có. Tuy nhiên đa số lừa đảo là nhiều. Còn về kiếm tiền kiểu click vào link thì được nhưng số tiền mình kiếm phải nói là ko mua nổi một "mớ rau".

- Chỉ có 2 cái kiếm tiền hiệu quả nhất là thông qua youtube bằng những clip của mình tự làm ra rồi đăng ký với youtube để kiếm tiền. Với google thì cũng thế, đăng ký đợi họ duyệt rồi treo các banner lên chính trang web của mình để kiếm lợi nhuận. Một việc nữa tự mình làm ra những sản phẩm với chất lượng tốt rồi giao bán trên một số trang như Graphicriver, Creativemarket...
    Phuocy PhanHà Bơ thích bài viết này.
  7. doanhaitu

doanhaitu Thành viên cấp 2

Mình thấy cái gì cũng có cái giá của nó hết. Làm ít rủi ro, làm nhàn thì giá tiền bèo bọt.
    Bỏ công sức nhiều thì mới có tiền nhiều thôi. Làm trên freelancer.com cũng tốt, nhưng cạnh tranh nhiều, tiếng anh phải tốt, chấp nhận lệch múi giờ,... Còn mấy cái xem quảng cáo hay gì đó thì chưa xứng với bạn nếu bạn thiết kế tốt.
  8. Phạm Việt DŨng

Phạm Việt DŨng Mới đăng kí

Làm trader dota2 nhé :))) biết trade thì 10 triệu / tháng cũng có :)))
  9. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Bạn chưa nói rõ chuyên môn chính của mình là gì thì khó mà tư vấn cviệc online nào phù hợp :)
    baotrong_tpm thích bài viết này
  10. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

viết bài cho 1 số 4r. cộng tác viên cho mấy trang tin vịt nhưng mấy cái mail tuyển dụng mình nhận được toàn trả lương khá thấp.
  11. shark92

shark92 Banned

uhm mình thấy libertagia cũng được đó bạn ak, tuy là hơi lâu 1 xí là tới 300$ mới được rút nhưng cái gì cũng cần sự nhẫn nại. bạn thảm khảo bên dưới nhé

Ủng hộ diễn đàn