Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin tư vấn cấu hình máy cho Designer

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi Art of Green, 28/9/15.

Lượt xem: 2,501

1. Art of Green Thành viên cấp 2

Dear các bác,

Được công ty đồng ý cấp máy cho làm việc, em rất là vui mà cũng xen kẽ nỗi buồn.
    Chả là công ty bắt em phải tìm kiếm cấu hình nào cho vừa tầm 20 chai, mà so với cái cấu hình em đưa ra thì chắc số tiền này mua được cái bàn phím thôi.
    Nên em giảm bớt cấu hình lại như sau, các bác xem nó cỡ bao nhiêu tiền giúp em với.
    > i5 hoặc i7 quadcore: smart cache trên 6 mb
    > ram: 8gb
    > card màn hình rời: 1gb
    > ổ đĩa đọc ghi full chức năng
    > màn hình: 22 inch HD

Cám ơn các bác.

...
  2. Đỗ Hoàng Giang

Đỗ Hoàng Giang Thành viên cấp 2

CPU: Xeon 1231v3 giá 6 triệu đồng

Mainboard: MSI B85M-E45 giá 1,7 triệu đồng

RAM: Kingston HyperX Fury Blue 8GB (2x4GB) DDR3 Bus 1600Mhz giá 1,3 triệu đồng

VGA: MSI r7 370 2GD5T oc ( 256bit ) giá 4 triệu đồng

SSD Kingston SSDNow 120GB SATA3 giá 1,4 triệu đồng

HDD Western Caviar Blue 1TB 7200Rpm giá 1,3 triệu đồng

PSU: AURUM 500W - Active PFC - 80PLUS® GOLD giá 1,4 triệu đồng

SỐ TIỀN CÒN LẠI BÁC CÂN NHẮC CÁI MÀN CHO PHÙ HỢP, CPU NÊN MUA KHỦNG RỒI MÌNH UP SAU NHỮNG CÁI KHÁC
  3. mayindaithang01

mayindaithang01 Mới đăng kí

bạn mua được máy chưa vậy?
  4. Thiên Lợi PC

Thiên Lợi PC Thành viên cấp 1

Gửi bạn cấu hình tham khảo nếu chưa mua máy nhé, cấu hình này đúng 20tr.

Ủng hộ diễn đàn