Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin tư vấn chỉnh hình bằng pts và chọn phông nền

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi svfuns, 14/6/16.

Lượt xem: 1,945

1. svfuns Thành viên cấp 1

Chào mọi người. em cũng không biết post đây có đúng không nữa.
    Em đang làm hình sản phẩm để đăng lên bán. Em dùng con D5000 lens zoom 18-55mm.
    về phông nền và photoshop em vừa mua cái phông nền trắng chất liệu bằng cái gì như tấm bìa ấy. nhưng mà nó nhăn quá do gấp lại. Em vào photoshop sửa lại thì ko được đẹp lắm.
    Mọi người góp ý em mua phông ở đâu ok nhất, cho nó phẳng nhất em ở sài gòn ạ. mọi người xem hình em như thế này cần chỉnh sửa gì nữa.

Mong mọi người góp ý chân thành ạ.
    Em xin cám ơn trước

...
  2. v0danh

v0danh Thành viên cấp 1

Cái thứ 2 nhìn khá chuyên nghệp
  3. khoianha10

khoianha10 Thành viên cấp 2

Nền trắng thì đúng rồi nhưng quần áo bắt buộc phải là. Làm phẳng bằng photoshop không phải là không được nhưng đôi khi bị giả, không đẹp.
    Khi quần áo phẳng rồi thì tạo một số nếp gấp tự nhiên và lật tay áo hoặc vạt áo một chút để lộ ra mặt sau của vải.
    Ảnh ví dụ:

Ngoài ra còn kiểu treo trên mắc hoặc dùng mannequin hoặc người mẫu nhưng không thấy mặt
    svfuns thích bài viết này
  4. svfuns

svfuns Thành viên cấp 1

Cám ơn bạn khoiaha. cho mình hỏi thêm nữa. cái nền trắng ảnh bạn post là bằng pts hay là nền tự nhiên. mình muốn làm nền tự nhiên để tạo độ bóng mềm của ảnh. Còn quần áo bạn là bằng bàn ủi hơi nước hay ủi khô bạn.
    Mình thắc mắc quá. 2 tuần rồi lọ mọ mà không được cái hình nào chuyên nghiệp
  5. khoianha10

khoianha10 Thành viên cấp 2

Nền trắng tinh vậy là do photoshop rồi. Bạn có thể chụp trên nền trắng thật rồi chỉnh cái nền đấy trắng hơn bằng photoshop mà vẫn giữ được bóng nhẹ tự nhiên của hình gốc. Bàn ủi thì mình chịu, cứ cái nào ủi phẳng là được. Nếu không thì chụp mẫu hoặc mannequin cũng ok

Ủng hộ diễn đàn