Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin tư vấn graphic card cho After Effect CC

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe After Effects' được đăng bởi onelove27, 12/3/14.

Lượt xem: 4,374

1. onelove27 Banned

Mình tra list những card mà After Effect CC hỗ trợ ở đây:
    adobe.com/products/aftereffects/tech-specs.html

Nhu cầu mình chỉ là làm video bằng after effect chứ không chơi game hay thứ gì liên quan tới 3d.

Mình băn khoăn chọn giữa hai con card sau:

NVIDIA Quadro K2000 - OEM: fastest.com.vn/linh-kien/card-do-hoa-nvidia/nvidia-quadro/nvidia-quadro-k2000.html

MSI N770 TF 2GD5/OC: maihoang.com.vn/san-pham/4649/msi-n770-tf-2gd5oc-geforce-gtx-770-gaming.htm

Xin hỏi ý kiến bác nào đã kinh qua với vấn đề after effect chạy card đồ họa. Thì card nào sẽ cho hiệu năng xử lý với after effect tốt hơn.
    Có con card nào giá mềm hơn hai con trên hay địa nào ở HN bán card quadro giá hữu nghị hơn ko ạ? Mình thấy con Quadro K600 giá hợp lý hơn mà trong list hỗ trợ của after effects lại không có.

...
  2. mit4ever

mit4ever Thành viên cấp 1

:v
    Dòng quadro là dòng chuyên cho đồ họa đấy .
    Mà mua card nhơ chọn dòng nào có hỗ trợ thêm render bằng card...
  3. phamloc14

phamloc14 Thành viên cấp 1

GTX là ổn cho nhu cầu của bạn rồi !
  4. dinhanhkhoi

dinhanhkhoi Thành viên cấp 2

dùng con NVIDIA Quadro K2000 bạn nhé
  5. Konoko

Konoko Thành viên cấp 2

GTX770 được rồi thớt ơi. Con Quardo 2000 đó cả chục củ lận, bạn mua mà ko thấy sót à.
    Trong khi GTX770 rẻ hơn nhiều mà hiệu năng so với nhu cầu của bạn là quá đủ.
  6. lahana

lahana Thành viên cấp 1

NVIDIA Quadro K2000 nha bác. Con này chuyên về đồ họa. Nhưng giá hơi chát đó. GTX770 cũng ỗn đó
  7. Donguyen BichNgoc

Donguyen BichNgoc Thành viên cấp 1

Máy mình còn chả có card
  8. Phuocy Phan

Phuocy Phan Thành viên cấp 2

9. Donguyen BichNgoc

Donguyen BichNgoc Thành viên cấp 1

up lên làm gì thế bạn?:P

Ủng hộ diễn đàn