Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin tư vấn làm đoạn video hoạt hình

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi vuongtrungkien, 22/5/15.

Lượt xem: 2,290

1. vuongtrungkien Mới đăng kí

mình có 1 ý tưởng đã bị bám bụi 2 năm rồi :( và bây giờ mình muốn hoàn thành ý tưởng này mong các anh/chị/bạn giúp đỡ mình bởi vì mình ko muốn nó bị vứt xó và bám bụi 1 lần nữa .nguồn gốc ý tưởng là sau khi mình xem được 1 cái flash tương tác và nảy ra ý tưởng này để làm 1 cái flash tương tác chúc mừng sn nhưng mình thử tìm hiểu và chả ra kết quả gì nên đành từ bỏ .
    sau đây là ý tưởng của mình :
    ban đầu sẽ là khung cảnh bên 1 ô cửa sổ (2 cánh cửa sổ mở ) ở dưới cửa sổ có 1 cái bàn và trên mặt bàn là 1 hộp quà màu trắng đã đc đóng gói . sau đó 2 cánh tay xuất hiện và nâng hộp quà lên đưa ra ngoài cửa sổ sau đó sẽ có 1 vòng sáng hình tròn bao bọc hộp quà và bay lên trời và đáp xuống 1 cánh cửa vòng sáng thủ nhỏ lại và đập vào nút chuông ở trên cửa và biến mất rồi cánh cửa mở ra (sau đó chuyển sang góc nhìn từ cánh cửa ra ngoài) nắp hộp quà sẽ bay lên , 4 mặt hộp quà sẽ đổ xuống ở trong đó là 1 cô bé đang ngồi ( như ảnh ở duới ạ) với 1 miếng bánh và 1 cái bình nhỏ trong suốt ở trong có dung dịch màu xanh lam.sẽ xuất hiện 2 lời thoại "e đói rùi e ăn bánh đã chị đợi tí nha "và"e khát quá đợi e uống xong bình mana " rồi mặt cô bé tươi cười chắp tay lại sau đó sẽ có 1 chút ánh sáng lóe ra giữa 2 bàn tay cô bé rồi cô bé giang tay ra và xuất hiện 1 con gấu ở đằng sau .con gấu dơ 1 cái băng rôn happy birthday ,cô bé dơ tên người cần chúc sn lơ lửng trên không sẽ xuất hiện 1 chiếc bánh sinh nhật ghi chúc mừng sn e ở giữ ghi số tuổi .rùi sau lưng con gấu bắn ra pháo hoa
    con gấu nó sẽ như con gấu này và tất nhiên trong video mặt nó sẽ cười ạ
    đó là toàn bộ ý tưởng của mình và nếu mình muốn làm cái này sẽ rất khó vì nó khá rắc rối nhưng mình thật sự rất muốn cái ý tưởng này của mình được hoàn thành và nó đã và đang khiến mình dồn hết tâm tư để nó được hoàn thành kể từ khi mình biết đến design và rất khao khát được thưởng thức nó khi hoàn thành nên mình rất mong được các anh/chị/bạn giúp đõ mình để ý tưởng của mình đc hoàn thành .
    Rất mong nhận được sự chỉ dẫn chia sẻ của các anh/chị/bạn.
    có anh/chị/bạn nào giỏi hoàn thành ý tưởng này giúp mình thi thật sự mình cảm ơn rất nhiều.
    cuối cùng mình xin cảm ơn tất cả mọi người đã ghé qua top và đọc bài viết của mình .

...
    minhphuc429 thích bài viết này
  2. Bachtran

Bachtran Thành viên cấp 2

Nếu làm animation với chất lượng cô bé và con gấu như ảnh, cái giá sẽ rất rất cao :)))))))))

Hiện Việt Nam có vài chục studio game/hoạt hình từ lớn đến nhỏ, lương các artist vẽ tốt và biết làm animation dao động từ 10 cho đến hơn 20 triệu. Nhưng nếu yêu cầu làm animation với chất lượng đồ họa cỡ này, là ko có bạn nhé :)
    vuongtrungkien thích bài viết này
  3. vuongtrungkien

vuongtrungkien Mới đăng kí

2 cái ảnh chỉ là mẫu cho dễ mình dung nhân vật thôi bạn , mình chỉ cần nhân vật giống và có nét như cô bé và con gấu trong ảnh thôi và hành động của nhân vật cũng không nhiều mà bạn chỉ có mấy hoạt động theo mình thì không phức tạp lắm
  4. Phuocy Phan

Phuocy Phan Thành viên cấp 2

2D hay 3D v bạn? flash hình như là 2D nhỉ?
    vuongtrungkien thích bài viết này
  5. vuongtrungkien

2D bạn à
  6. vuongtrungkien

ai tư vấn giúp mình cần tìm hiểu về tool nào để hoàn thành đc ý tưởng của mình với
  7. Bachtran

Bachtran Thành viên cấp 2

Photoshop, Flash, Stylos (loại này cực pro và ko có cờ rắc), Anime Studio, Spine (chuyên cho game nhưng hoạt hình vẫn ok).

Phần mềm hậu kỳ có lẽ Adobe After Effect là đủ, là quá ngon rồi.

Loại bàn đèn thủ công vẽ tay :v
    vuongtrungkienToiHocDoHoa.com thích bài viết này.
  8. vuongtrungkien

khoản vẽ của mình rất tệ
  9. vuongtrungkien

có cách nào lấy được nv ở ảnh trên rồi chèn vào tool làm được không

Ủng hộ diễn đàn