Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin tư vấn mua Laptop học Photoshop + 3Dmax + Revit

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi Bờm, 29/3/13.

Lượt xem: 31,075

1. Bờm Thành viên cấp 1

Em đang là sinh viên kiến trúc năm 2 nhu cầu muốn mua laptop để làm đồ án
    Đang phân vân e
    HP MH 17.3 inch Full HD 1920x1080 Core™ i7- 2820QM 8*2.3Ghz turbo 8*3.4Ghz / DDR-8GB NVIDIA Quadro 3000M graphics with CuDa 2 GB/ HDD 320GB hàng ref ở Song Việt giá 26,8tr
    và em
    DELL màn Full HD UltraSharp Premium Panel Guarantee. Core™ i7 2760QM 8*2.4Ghz (Turbo 8*3.5GHz) / 4GB DDR3 / HDD 320GB / VGA AMD FirePro M5950 GDDR5 giá 24,4 hàng ref ở Song Việt

Mong các bác tư vấn với dòng Workstation thì HP hay Dell ưu thế hơn, 2 máy này render 3Dmax có ổn không? Mua hàng ref có ổn không? Dòng này mua mới đắt lắm ạ :(
    Chân thành cám ơn các bác nhiều ạ

...
  2. Bờm

Bờm Thành viên cấp 1

ai giúp em vs
  3. Nguyễn Trọng Hiếu

Nguyễn Trọng Hiếu Thành viên cấp 2

bác xem cái nào đắt hơn thì múc bác ạ =))
    đùa thôi, cái đầu tiên 8gb ram, mạnh gấp đôi cái thứ 2 rồi, lăn tăn gì nữa :)) còn về vga thì mình nghĩ con đầu tiên sẽ bền hơn, mình tin hàng nvidia :)
    badboy_x07, celloBờm thích bài viết này.
  4. Bờm

Bờm Thành viên cấp 1

Mấy ng khác lại tư vấn Quadro làm đồ họa tốt hơn. FIRE PRO chơi game thích hơn
    Dương Nguyễn thích bài viết này
  5. Phạm Nguyên Cùi

Phạm Nguyên Cùi Thành viên cấp 2

:-B con đấy mà bác nâng lên ổ SSD thì còn gì bằng ạ :D nếu không điều kiện thì i5-ram 8GB - SSD - card màn hìh là ok
    Bờm thích bài viết này
  6. Bờm

Bờm Thành viên cấp 1

Dùng alpto
    p render có bị nóng rồi đãn đến tã máy k ạ :)
  7. Phạm Nguyên Cùi

Phạm Nguyên Cùi Thành viên cấp 2

khi làm bác cứ gỡ pin ra và đăt trên tản nhiệt , ổ SSD giúp công việc bác sử lý nhanh hơn HDD , theo mìh bit là thế :-bd về card màn hìh lap mih k rành lắm
  8. Bờm

Bờm Thành viên cấp 1

Có bác nào rành VGA tư vấn e vs ạ :(
  9. Đặng Sơn Tùng

Đặng Sơn Tùng Thành viên cấp 2

học đồ họa thì cứ Dell và Asus thôi bác ơi, HP dòng cho doanh nhân, trông khỏe nhưng dùng dài lâu thì chán lắm, cứ Dell mà chơi. khuyên chân thành. mình đang dùng dell
  10. lengocgiang

lengocgiang Thành viên cấp 1

sao ko mua case đi bạn ,đặc tính của lap là di động cơ mà riêng 2 bộ này chắc bạn sẽ vác trên người kha khá đấy.
    vote cho bộ 1 nhé ,
    badboy_x07 thích bài viết này
  11. harizonphong

harizonphong Thành viên cấp 1

Em thích thinkpad dòng W hơn, cho bác thêm 1 lựa chọn là w530
    laptopcali.com/sanpham/chitiet/275-IBM-Thinkpad-Workstation-W530-2436-CTO.htm
  12. anh_sao_bang

anh_sao_bang Thành viên cấp 1

Con Quadro ngon hơn nhé :3 :3 Mà sao lại lựa 2 dòng máy tương đối nóng này.

Gỡ pin ra dễ hỏng máy lắm nhé :))
  13. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

14. bimbom

bimbom Thành viên cấp 2

có cùng mục đích với bạn này,nhờmọi người tư vấn hộ nhé
  15. kid2104

kid2104 Mới đăng kí

5giay.vn/laptop/6532023-workstation-dell-m6700-m6600-m4700-m4600-thinkpad-w520-w530-usa-gia-tot.html
    cứ dell mà táng :D mình thấy mấy con bên này ngon :D
  16. cello

cello Thành viên cấp 2

tất cả đều quá thừa cho sv năm 2,em xúc cái nào cũng dc,nên chọn màn hình dell vì màu rất chuẩn,chả thua quả táo đâu.nhiều diễn họa viên pro mà anh biết tác phẩm đến tầm thế giới mà cũng chỉ dùng i5 cùi thôi e ah.chúc mừng e :))
    Bờm thích bài viết này
  17. Ezio De Aquatic

Ezio De Aquatic Thành viên cấp 2

Mik nghĩ là vầy .QUẤT CON IMAC ĐÊ
    Bờm thích bài viết này
  18. luisbjn

luisbjn Thành viên cấp 1

về xử lí đồ họa thì ko thằng nào qua đc Vnidia chứng minh là tất cả các lap vaio cao cấp và macbook đều xài card nầy và nó hỗ trợ tốt cho xử lí ảnh và đồ họa

còn về game thì chỉ có thể nói đến AMD nếu bác chuyên game thì chọn cái đầu tiên còn chuyên về thiết kế vote cái thứ 2

còn hàng Ref là hàng lỗi và đã được sửa lại bởi nhà sản xuất nên chất lượng tất nhiên là cũng ngang nhau thôi nó về thay lại linh kiện, chẳng qua hàng nầy lỗi nên giá thấp hơn
    Bờm thích bài viết này
  19. Thanh Tinh 1209

Thanh Tinh 1209 Thành viên cấp 2

Nếu là mình mình đầu tư vào máy bàn và dành một ít mua cái máy tính bảng nho nhỏ, vừa giải quyết đc việc mang máy tính di động vừa có máy cấu hình khỏe để phục vụ việc học. đó là kinh nghiệm thực tế của mình, cách đây 2 năm mình mua lap và giờ đã rất hối hận về quyết định lúc đó ! ~X(. bạn có thể tham khảo ý kiến những người khác
    Bờm thích bài viết này
  20. Dương Nguyễn

Dương Nguyễn Thành viên cấp 1

Ủng hộ mua quadro, làm đồ họa về chuyên môn như PTS thì Quadro vẫn hơn, màn hình thì tìm chỗ cân lại mầu, chạy spyder là calibrate màu chuẩn ngay, chơi game thì cũng cần gì đâu, muốn chơi thì cứ desktop mà phang, laptop làm gì cho mệt người. Tùy sự lựa chọn của bạn thôi, RAM là vấn đề quá đơn giản, 1tr là có 2 thanh 4GB rồi, nói như bạn ở trên ram gấp 2 mà mạnh gấp đôi là lầm -.- nhiều bộ nhớ hơn ko đảm bảo đã mạnh hơn nhé, con desktop của mình có 4GB RAM bus 1600 thôi mà render với chỉnh sửa ko cần nghĩ, chơi game đến Battlefield 3 cũng ko ngại, mới test gần đây cả Crysis 3 nữa :D RAM có thể nâng cấp sau, nhanh gọn, còn quan trọng khi làm đồ họa là các card, và, xin khẳng định, QUADRO là quá ngon rồi.
    Bờm thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn