Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin tư vấn mua máy phục vụ chuyên về thiết kế kiến trúc.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi kimanageer, 18/11/13.

Lượt xem: 2,337

1. kimanageer Thành viên cấp 1

Như tên chủ để em đã nêu. Em năm nay học năm cuối trường kiến trúc. Vừa qua em có xin được một số tiền là 26tr để ráp máy thùng để phục vụ cho việc học tập và làm đồ án ra trường. Em chủ yếu là xài những chương trình như Revit , 3dmax, Cad...
    Em cũng có hỏi 1 đứa bạn trong lớp thì nó đưa ra cấu hình như thế này:
    CPU Intel Core i7-4770 3.4GHz (3.9GHz Turbo Boost ) Haswell LGA 1150
    MAINBOARD Asus H87-PLUS - LGA 1150
    RAM Corsair Vengeance Pro Series Red 8GB ( 2x4GB ) DDR3 bus 1600 cas 9
    VGA Asus HD 7790 Direct CU II OC 1GB (128 bit ) DDR5
    HDD Western Digital Caviar Blue 1TB - 64MB cache - 7200 vòng - Sata 3
    SSD Kingston SSDNow V200+ 120GB Sata 3
    CASE Zalman Z5 Plus - ATX Tower Case
    NGUỒN Corsair Gaming GS600 V2 600W 80 Plus Bronze Active PFC
    TẢN NHIỆT KHÍ Zalman CNPS 10X optima - Powerful Cooling Performance
    DVD RW DVD RW Asus 24B1ST - Sata
    Cho em hỏi là binh cái cấu hình như thế này có ổn không ạ. Hay có phương án nào hợp lý hơn không ạ. Xin các anh (chị) tư vấn giúp?

...
  2. Thiên Lợi PC

Thiên Lợi PC Thành viên cấp 1

Chào bạn, gửi bạn thêm cấu hình tham khảo trong tầm giá 26 triệu. Cấu hình này mình tăng Ram lên 16GB. Do khi render CPU khá nóng nên đầu tư thêm tản nhiệt ~700K là mát mẻ rồi.

kimanageer thích bài viết này
  3. kimanageer

kimanageer Thành viên cấp 1

Thiên Lợi PC thanks bác nhiều. Lại có thêm sự lựa chon. Mà phải nói là mấy cái cấu hình này em mù mờ lắm nên phải nhờ vả như thế này :)

Ủng hộ diễn đàn