Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin tư vẫn mua smartphone giá rẻ từ 2tr đến 3tr

Chủ đề thuộc danh mục 'Xe cộ - Hàng công nghệ hitech' được đăng bởi crhanh, 27/1/14.

Lượt xem: 19,842

1. echtammua

echtammua Thành viên cấp 2

vào diễn đàn tinh tế tìm hiểu điện thoại Hàn nhé
    link fb của 2 bác bán hàng được phản hồi tốt của người mua
    Code:
    https://www.facebook.com/dienthoaihanquoc.us?fref=ts
    Code:
    https://www.facebook.com/pages/Thi%C3%AAn-Minh-Mobile/363358843764725?ref=stream
    crhanh thích bài viết này
  2. maxiqboy

maxiqboy Thành viên cấp 1

• ZenFone 4: màn hình LCD 4" độ phân giải 800 x 480, CPU Intel Atom hai nhân 1.2GHz, camera sau 5 MP, camera trước VGA, 1GB RAM, thẻ nhớ microSD.
    • ZenFone 5: màn hình 5" độ phân giải 720p, hỗ trợ cảm ứng với bút và găng tay, CPU Intel Atom Z2580 hai nhân 2GHz, camera sau 8 MP, camera trước 2 MP, 1GB RAM, thẻ nhớ microSD, pin 2.050mAh
      Con ZenFone 4 cấu hình lởm ko thèm xét nhé, con đó chắc chỉ so với dòng 7xx chứ đừng nói lên 830

còn con Zen5 giá 149$ về mình chắc cũng 4-5 triệu rùi, Các bác theo dõi vụ giá có thể biết là mình ko bao giờ mua đc với cái giá mà ng ta công bố ở VN đâu, ngay chính Asus phân phối cái máy tính bảng Mỹ 149$ mà ở Việt là 3.9 tr rùi,

vậy mà đòi so sánh với SKy đc sao :D

Sky chỉ đc cái là hàng xách tay nên mấy cái hậu mãi ko đc như Asus thui, còn lại là vẫn hơn

nói chung nếu thích ÍOS hay winphone thì mình ko bàn, còn nếu Android thì Sky Pantech là ngon bổ rẻ chuẩn men rùi
  3. crhanh

crhanh Thành viên cấp 2

Ây dà, bây giờ mới log in được. Trước hết xin cảm ơn các bác đã nhiệt tình tư vấn >:D< Tất cả ý kiến mọi người đóng góp, em sẽ tham khảo và ra tết zem tình hình thế nào rồi sẽ quyết định. Còn bây giờ mua cái máy vừa để xài tết vừa để làm quen đã :D Thật ra em cũng tiết kiệm được 1 món đủ để mua 1 em A830 mới toanh ko cần hàng 2nd hand. Nhưng em vẫn muốn tiết kiệm thêm để kiếm em Galaxy Win or LG G Pro Lite và dùng đến khi nào die mới thôi. Nhưng tạm thời giờ sắp tết nên mới mua 1 em về để vừa chơi tết vừa tập tành làm quen đã. Nên em đã quyết định mua ẻm LG L4 II rồi, và mai nhân viên TGDĐ sẽ giao hàng. Từ đầu định chơi con Trend Plus nhưng vậy thì hao hụt hơi nhiều, tiết kiệm tiếp thì hơi lâu nên thôi. Dù sao thì cũng rất cám ơn các bác đã tư vấn. Em sẽ tham khảo thêm, thấy mấy con Sky cũng ngon quá, có thể sau sẽ cố gắng làm 1 con :D
    Xem info mấy con Qsmart mà ngon quá, cấu hình con nào con nấy đều tốt mà giá thì quá rẻ, nhưng đọc comment thì thôi rồi, toàn hối hận rồi tiếc rồi bla bla,...
  4. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

tgdđ h uy tín xuống thấp lắm rồi
    crhanhnhtra thích bài viết này.
  5. crhanh

crhanh Thành viên cấp 2

Chiều nay đã ra TGDĐ kiếm em Lenovo A516 (2690000). Từ đầu định mua ẻm LG để hưởng khuyến mại 300k nhưng sau đó quyết định lấy cái Lenovo vì trông màn hình LG vuông vức quá, ko thích!
    Có điều là cái ẻm Le này chưa nghiên cứu bao giờ, hôm nay mua đột xuất. Về xem thông số phần cứng, phần mềm thấy ngon phết:
    Android 4.2
    2 sim 2 sóng
    CPU 2 nhân 1.3 GHz
    4.5 inch 480 x 854 Pixels
    Camera chính 5 MP
    Pin 2000mAh
    Cũng được đấy chứ nhỉ? Nhưng 3 phím chức năng không hỗ trợ đèn, cái này ko quan trọng vì cần quái gì, đỡ tốn tí pin. Có mỗi RAM yếu quá lại chạy Ăn roi 4.2 nữa nên éo làm gì cũng ăn mất 60% RAM.
  6. Thành Lộc

Thành Lộc Thành viên cấp 3

Ram 512. Chip Mediatek cùi bắp mà kêu được cái gì. -_-
    Android mà ram 512 thì giật lag đừng hỏi. Phí tiền vãi. Bây giờ bèo nhất cũng phải ram 1Gb.
  7. crhanh

crhanh Thành viên cấp 2

Nhu cầu của em cũng ko cao lắm đâu bác. Thấy lướt web ổn là được rồi. Em cũng ko hay chơi game nên Ram 512 là được rồi. Được cái pin 2000mAh rất tốt :D
  8. nhtra

nhtra Thành viên cấp 3

k hẳn như vậy c à.
    tớ biết k quá nhiều nhưng t nghĩ chip nó phải (nên) tương đồng vs RAM.
    chip như máy c thì t nghĩ RAM phải 1G cho dù c có ít hay nhiều nhu cầu.
    cũng như máy tính (toàn t tự nghĩ, nên sai thì sửa dùm nhé, nhưng nói ngọt ngào nhé:D)
    chip intel i5 RAM 2G thì t thấy "phí" chip lắm ế, cứ là phải 4G:D
    maxiqboycrhanh thích bài viết này.
  9. crhanh

crhanh Thành viên cấp 2

Thấy nhiều người vote Lu 520 cũng Ram 512MB :)
  10. nhtra

nhtra Thành viên cấp 3

nhưng chip nó nhẹ hơn mà?
  11. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

so sánh cấu hình Android với các loại khác như iOS hay WP8 là cực kì vớ vẩn, máy Android mún chạy ổn định, mượt thì cần cấu hình cao hơn :D.

RAM 512 chả ý nghĩa lắm do Android nặng hơn 2 cái kia, máy xài vài tuần thì rõ thôi :)
    crhanh, Thành Lộcnhtra thích bài viết này.
  12. buumArt

buumArt Thành viên cấp 2

Xperia E đi bạn.. Có khả năng dc lên android ắy chứ :-bd
  13. nhtra

nhtra Thành viên cấp 3

Xperia E hình như sắp ra bản nâng cấp, nhưng bạn í mua rồi mà:D
  14. Thành Lộc

Thành Lộc Thành viên cấp 3

crhanh Bạn biết windows phone (WP) ko. Nó khác android. WP chỉ cần ram 512 là mượt, nhanh hơn con android ram 1gb rồi.
    Con android mà ram 512 thời buổi này mà sài thì đảm bảo mua về sẽ thấy thất vọng, nói thẳng ra là vứt sớm thôi.
    Chào thân ái và quyết thắng.
  15. maxiqboy

maxiqboy Thành viên cấp 1

cấu hình bác vậy thì còn ko bằng con sky 810 của em, bét nhất nó cũng RAM 1gb, chip đôi 1.5, chụp ảnh 8gb, màn hình LCD nét căng HD 1280 x 800

tất nhiên thông số chỉ là tham khảo, nhưng khi nhìn các con thông số thấp hơn thì ko hay bằng :D
  16. apachi0205

apachi0205 Thành viên cấp 2

1 là mua full box Lumia 520 ( quên mấy con SS kia đi, mua về hối hận)
    2 là làm 1 con 2ndhand như ku Dư kìa, nhưng đòi hỏi ra CH uy tín không là ăn hàng Tàu ngay.
  17. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

apachi0205 bạn bao nhiêu tuổi mà kêu mình là "ku" thế? :)
  18. thuận chuối

thuận chuối Thành viên cấp 2

Nokia 520 thì k phải k mạnh và mượt so với giá tiền .
    Android ram 512 cũng có thể đảm nhận tốt các tác vụ như duyệt web , fb ,... có thể chơi game 3d tốt . Còn bạn thấy ram trống kém thì bạn nên up 1 bản rom khác để có nhiều ram hơn hoặc cò thể tạo ram ảo từ thẻ nhớ . Còn nếu dòng sky thì mình k thích viên pin của nó hao quá.

Bạn xem xét thì k nhất thiết phải là hàng mới hàng cũ cũng có cái ngon của bền tại ng mà
  19. Onapthanh

Onapthanh Banned

Mấy ngày liền lướt web rảnh rỗi vô TGDĐ xem thấy mấy con cũng gọi là tàm tạm, nhưng chưa dùng bao giờ nên không biết thế nào, lập tạm cái thread xem anh em nào biết vui lòng tư vấn giùm, em cũng chỉ dùng khoảng 6-7 tháng thôi
  20. crhanh

crhanh Thành viên cấp 2

thuận chuối mình có nghe 1 vài người bảo Ram yếu thì up rom cook nhưng chả hiểu rom cook nó là cái gì, mần mò trên mạng chỉ sợ ko có kinh nghiệm up xong máy thành cuc gạch

Ủng hộ diễn đàn