Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin tư vấn nghĩa vụ quân sự

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Ductin, 16/4/13.

Lượt xem: 33,542

1. Ductin Mới đăng kí

Tình hình là em đã ra trường và đang đi làm các thím ạ...thế mà ở phường lại gửi giấy mời NVQS :((Em năm nay 23 tuổi, tốt nghiệp ĐH vậy có thể bị gọi đi "bộ đội" không mấy thím ?? nếu có thì 4 năm học ĐH công toi à ?

...
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Đi rồi về chứ có đi luôn đâu mà toi 4 năm ĐH .
  3. pitlamgi

pitlamgi Banned

Nếu phường thiếu chỉ tiêu và bạn vẫn nằm trong độ tuổi nghĩa vụ quân sự thì bạn đi đẹp không cần biết là bạn học ĐH hay Tiến sĩ hay Thạc sĩ ;))

Mình vừa ra quân đc vài tháng thì mấy thằng bạn cũng nhập ngũ luôn :D
    Nguyễn Hoàng Minh Long thích bài viết này
  4. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Cao to đủ điều kiện thì vẫn phải đi, trừ khi đút lót cho đến 25t mới thoát :D
    eragon_ftu thích bài viết này
  5. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

mình cắt hộ khẩu, h chả thấy kêu
    Nguyễn Hoàng Minh Long thích bài viết này
  6. Thành Lộc

Thành Lộc Thành viên cấp 3

Không biết mắt cận có phải đi ko các bác nhể. :v
  7. Ductin

Ductin Mới đăng kí

Chỗ mình mấy thằng trẻ trâu đến tuổi đâu có đi, ở nhà tụ tập phá làng phá xóm...trong khi đó thì mình bị gọi, ức lắm bác à, mới vừa xin việc xong.
    Bác có kinh nghiệm gì trong việc này không ?
    DX_Degeneration thích bài viết này
  8. Zeroco

Zeroco Thành viên cấp 3

Dưới 25 tuổi vẫn dính.
    Nếu đang đi học hoặc làm thì cần giấy xác nhận của đơn vị chủ quản và nộp cho đơn vị triệu tập nghĩa vụ QS trong thời hạn cho phép. Trong trường hợp không thiếu chỉ tiêu thì chú sẽ thoát.
    Còn mắt cận (nhẹ) hoặc thiếu chỉ tiêu thì vẫn dính chưởng như thường. (à nhắc luôn, xăm hình cũng vẫn dính chấu :)) )
    Còn biện pháp cuối là mắc bệnh ngoài da, tim mạch thần kinh thì không sao.
    Dự là chú sẽ tìm cái bụi rậm nào chọc chân vào. về gãi cho tòe loe toét loét ra, ngâm chân vào nước bẩn + nghỉ tắm 1tuần tới 15 ngày. 2 chân sẽ tập hợp đủ 1 quân đoàn các thể loại ghẻ từ ghẻ ruồi, ghẻ cóc, ghẻ nước , ghẻ ..... May mắn thì với cách này em sẽ thoát, cái giá phải trả là chân tương đối sẹo =))
    Nếu không thoát thì còn 1 chiêu cuối, nhưng từ từ chỉ sau cho các thế hệ kế tiếp B-)
  9. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Thì lo mà chạy chọt, còn ko thì kiếm bệnh mà rước vào người!

Lưu ý bạn đọc cái nội quy khi bình luận nhé :) Ductin tag tên thay vì trích dẫn.
  10. Canhtn

Canhtn Mới đăng kí

Chủ thớt có nhầm không? Chủ thớt học ĐH tức là chủ thớt đã được học nghĩa vụ quân sự ở trường và được cấp chứng chỉ quốc phòng rồi cơ mà??

Còn chuyện không muốn đi thì đơn giản thôi, có nhiều cách lắm.

- Cách 1: Đi khám và lo tiền phong bì cho bác sĩ khám --> ko đủ điều kiện nhập ngũ

- Cách 2: Không đi khám, sau nộp phạt tiền (hình như từ 300- 500k) và hoãn được 1 năm.

- Cách 3: Tìm gặp người có thẩm quyền (như Trưởng ban chỉ huy quân sự huyện...) làm cái phong bì là xong.
    - Cách 4: kệ mie nó, đến đâu thì đến, mức cao nhất cho tội trốn nghĩa vụ là bóc lịch 1,5 năm :D
  11. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Đơn giản là chỉ cần trên người có hình xăm thì ko phải đi nghĩa vụ quân sự.
    Mà đi nghĩa vụ về được tiền, mỗi tội da đen hơn cức =)))

Mà cho em hỏi là khi bác đậu đại học thì bác có ra phường rút giấy nghĩa vụ ko, nếu ko rút thì trên phường người ta xem như ko đậu đại học ( muốn rút nghĩa vụ thì khi đó phải có giấy chứng nhận vào đại học hoặc cao đẳng ) còn giờ thì chịu rồi.
  12. banbaonylong

học đh có 1 tháng huấn luyện quân sự chứ NVQS nào ở ĐH?

Đoilơ ViệtDesigner xăm vẫn bị đi
  13. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

14. Ductin

Ductin Mới đăng kí

@Admin: vấn đề không biết bao nhiêu, tính đưa nó 1 củ (trích lương của em:((), nó không nhận mà còn ghi loại ưu thì cắn lưỡi
  15. banbaonylong

1 củ thì bạn cứ đi NVQS =))
  16. Duy Tran

Duy Tran Thành viên cấp 2

chặt 1 tay là ko phải đi nữa
    debuchy thích bài viết này
  17. qn20

qn20 Thành viên cấp 1

Ductin 1 củ dính răng .. chục củ chắc j được chưa .. k fải cứ có tiền là dc đâu .. phải quen biết nữa ..
  18. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Lúc đi khám sẽ có 2 người, 1 người sĩ quan bên quân đội sẽ dẫn bạn vào viện và gặp bác sĩ. Lúc này bác sĩ sẽ bắt bạn khỏa thân để khám và luôn mở miệng cười tươi + ánh mắt.. đá lông nheo nói: "Dáng cứng cáp, khỏe mạnh thế :"> "
    Đây là cơ hội cho bạn thực hiện hành vi... hối lộ của mình hoặc bằng tiền hoặc bằng " vốn tự có " nhé.
    pitlamgi thích bài viết này
  19. Zeroco

Zeroco Thành viên cấp 3

Đút lót thì rất khó vì:
    - Chỉ tiêu là của Bộ Chỉ huy quân sự Tỉnh =>>>> Chia về địa phương =>>> chia xuống địa bàn.
    Địa bàn lên danh sách/ đồng thời gửi giấy báo (cái này có giá trị nhắc nhở) đến đối tượng.
    Đối tượng nào thuộc diện: Thần kinh, Mạch chuym (nhầm, Tim) không ổn định, ghẻ lở/hắc lào/ lang ben/ nấm kẽ chân, kẽ tay, HIV, Lao phổi, Ung thư (xuất trình được kết quả của BV), khuyết tật .... được miễn, loại khỏi danh sách.
    Ngoài ra khi lên danh sách thì danh sách đó đã được gửi ngược lên tuyến trên (tức BCH QS). Từ đó nếu đối tượng nào diện đi học, đi làm mà có giấy tờ xác thực gửi đúng kì hạn thì loại ra, đám còn lại lùa như vịt đi thông ass hết =))
    Thế nên lành nhất là cứ bài "ghẻ tổng hợp" là mau thấy =))
  20. dunghuongvt

dunghuongvt Thành viên cấp 3

"Phụng sự tổ quốc là nghĩa vụ của đời trai"

debuchy thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn