Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Xin tư vấn] Vấn đề về Laptop có sử dụng tốt PTS và Adobe AfterEffect không?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi Runningman, 20/8/13.

Lượt xem: 2,712

1. Runningman Thành viên cấp 2

Mình có 1 Laptop ASUS X42F:
    Cấu hình như sau:
    + Intel Pentium P6200 @2.0GHz
    + Ram 3GB.
    + HDD 500GB.
    + Không có card đồ họa rời.

Mình mới tự học Photoshop nên chưa làm đến mức khó quá nên mấy thao tác đơn giản mình thấy máy mình đáp ứng khá ổn Nhưng không biết sau nay có ảnh hưởng gì nhiều với cấu hình như trên không? Vì mình muốn đi lên con đường chuyên nghiệp ( :D ước mơ nhỏ nhoi thôi các bác ạ) hơn nữa mình cũng muốn làm cả ADOBE After Effect nữa nên hy vọng các bác có trải nghiệm rồi tư vấn cho mình nếu cần thay máy thì cần cấu hình như thế nào (Laptop thôi ạ). Mình xin cảm ơn.

...
  2. kuteboy_195

kuteboy_195 Thành viên cấp 2

adobe affter Effect từ phiên bản cs 4 trở đi không dùng được win 32 bit,mà chỉ dùng được win 64 bit,với cấu hình của bạn thì chạy tất nhiên sẽ lên :)),nhưng nếu dùng nhiều phần mềm chạy cùng một lúc thì ko gì là đảm bảo.Nếu muốn đi lên chuyên nghiệp thì máy phải có card màn hình rời nhé.
    Runningman thích bài viết này
  3. pitlamgi

pitlamgi Banned

LAp mà RAm 3GB nghe trừng khó chơi với AE :-?
  4. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Ps thì được, AE thì đuối lắm
  5. Runningman

Runningman Thành viên cấp 2

6. apachi0205

apachi0205 Thành viên cấp 2

cái này là sao nhỉ! Ý bạn hỏi VGA của AMD hay "yến vi" hay chip ADM hay card rồi. Bác trên đã khuyên card rời rồi đó, tôi cũng vậy. Ngoài CPU, Ram thì VGA rời cũng rất cần tốt đó bác!
  7. Runningman

Runningman Thành viên cấp 2

À chết mình nhầm :D ý mình là NVDIA hay AMD. Oke cảm ơn ý kiến các bạn để mình tìm.
  8. Odin Kamera

Odin Kamera Thành viên cấp 2

Cấu hình đó hơi yếu. PS thì okie bạn ơi. Mà nếu PS của bạn thêm cái LightRoom xử lý file RAW thì cũng lắm lúc đờ đẫn ra ấy.
    Destop nhà mềnh i5, Ram 4GB mà nhiều lúc mình còn phải Ctrl+Alt+Del ấy nữa là :D
  9. Trần Bá Đạt

Trần Bá Đạt Thành viên cấp 2

Không card rời mà chạy AE thì có vẻ không tưởng. Vì máy mình cũng không card rời, RAM 4G. Chỉ thực hiện thêm effect vào, và kéo nó để xem thử mà CPU lẫn RAM bay ngút ngàn lên 100%, giật banh cả máy x_x

Nên muốn làm việc với AE thì mình nghĩ chắc chắn phải sắm 1 em có card rời. Còn với cấu hình này thì làm việc với PTS là ổn rồi :)

Ủng hộ diễn đàn