Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin tư vấn về bộ máy để làm đồ họa ...

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về 3D' được đăng bởi Phạm Hoàng Sơn, 14/1/14.

Lượt xem: 2,932

1. Phạm Hoàng Sơn Mới đăng kí

các bạn tư vấn giúp mình, mình có một cái main intel dh77eb socket hình như là 1155...
    mình mún lên một cây chuyên về đồ họa: trước mắt là mình hay xài corel và photoshop, có thể sau này sẽ tập tành qua 3d max và AI, các bạn tư vấn giùm mình như vầy có chạy ok ko ?

...
  2. Phạm Hoàng Sơn

Phạm Hoàng Sơn Mới đăng kí

Cpu Core I5 - 4670 3.4ghz
    RAM DDR3 4g Bus 1600 x2 cây
    Card màn hình VGA 2GB ASUS GT 630 - 2GD3 card màn hình này đã dc chưa ạ? hay có hàng nào tốt hơn ko ?
    hay RAM DDR3 8g bus 1333 x1 cây ko có card đồ họa cái nào tốt hơn ạ ? và ram Kingston và Kingmax cây nào ngon hơn ?
    nguồn Acbel 600w
    HDD Seageat 1T
    mong các bạn giúp đỡ giúp, cám ơn nhìu ạ
    (ko bít vì sao đăng bài nó cứ báo là có http, nên mình đăng 2 khúc)
  3. SiJobb

SiJobb Mới đăng kí

Cây 1 đi bạn! Mình thấy bạn đưa ra 2 con để so sánh nhưng chênh lệch nhau khá nhiều về sức mạnh mà :). Ram Kingmax nhé!
  4. Phạm Hoàng Sơn

đang làm cửa hàng bạn nên là nghiệp rồi, với lại tại mình có sẵn main rồi, mình mún mua nhưng con kia, nhưng sợ có gì ko tương thích ko hay chạy ok ko ? bạn coi giúp mình
  5. Phạm Hoàng Sơn

2 cây ram 4g và một cacd màn hình hay 8g ko card màn hình ngon hơn bạn ? card màn hình thì của con nào thì tốt vậy bạn ?
  6. Phạm Hoàng Sơn

CHO MÌNH HỎI MAIN intel dh77eb XÀI 2 CÂY RAM 4G HAY 1 CÂY 8G NGON HƠN ?
  7. SiJobb

SiJobb Mới đăng kí

Hai Ram 4G bus 1600 ngon hơn 1 Ram 8G bus 1333 bạn ạ! Nhưng bạn làm đồ họa thì nên trang bị card màn hình rời.
  8. Minh Hải

Minh Hải Mới đăng kí

CHip i3 i5 i7 , bạn nên cho giá tiền cụ thể để lên cấu hình
    Ram: 2 x 4Gb Patriot /1333Mhz
    Chassis : Orien 903
    VGA : Quadro Fermi K600 1Gb/ DDR3 128 bit
    DVD : DVD - RW asus
    Hard disk driver : 500 GB WD sata 3 6gb/s , 7200 PRM
    PSU ( nguồn) : seasonic 520W 80 PLUS BRONZE Certifie
  9. lamquan679

lamquan679 Mới đăng kí

phải đưa ra giá tiền chứ nói thích thì vô hạn lắm, 1 con card rời sịn có thể mua được 1 cái case máy tính luôn đó. Quan trọng là phải phù hợp túi tiền.

Ủng hộ diễn đàn