Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin tư vấn về cấu hình máy tính làm đồ họa ạ.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi Nii Nguyen, 25/5/17.

Lượt xem: 3,997

1. Nii Nguyen Mới đăng kí

Chào các bác, chuyện là em muốn mua một bộ PC dùng cho công việc làm đồ họa ạ.

Em học đồ họa và chủ yếu dùng các phần mềm như PTS, AI, AE và trong tương lai còn muốn học thêm 3d hay Zbrush (chuyện tương lai :v ) Nhưng bản thân em thì mù tịt các vấn đề máy móc :( nên chân thành mong các bác các chú các anh giúp đỡ tư vấn cho em một bộ PC tốt tốt mà giá cả hợp lý chút ạ (em còn là sinh viên), tầm 20 triệu bao gồm cả màn hình.
    Ngoài ra thì em có nên mua máy cũ không ạ?

Em cám ơn mọi người nhiều lắm ^^

...
  2. truongthinhcom

truongthinhcom Mới đăng kí

Cpu: Xeon 1230 v6 4 Core – 8 Threads 3.5GHZ (3.9 GHZ Turbo)

Main: Gigabyte X150- Plus WS SK 1151

Ram: ADATA 8GB DD4 2400

SSD: SAMSUNG 850 EVO 2,5 "120GB

HDD: Western Digital Caviar Blue WD10EALX 1TB

Nguồn: Antec 550W 80 PLUS BRONZE

Case: DEEPCOOL DUKASE

VGA : GTX 1050ti 4GB ( có thể giảm vga xuong GTX 1050 2 Gb)

Màn Hình : HP 23 inch
    Mời bạn tham khảo cấu hình này nhé, cần báo giá thì inbxo giúp mình. Xin cám ơn

Ủng hộ diễn đàn