Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Xin tư vấn] Về logo của một khoa trong trường Đại học

Chủ đề thuộc danh mục 'Thảo luận - Tài liệu tham khảo' được đăng bởi Q Hưng, 27/12/13.

Lượt xem: 6,071

1. Q Hưng Mới đăng kí

Xin chào các bác, tình hình là khoa em vừa mới tách ra, trong thời gian tới sẽ cần 1 logo đại diện của khoa.
    Em có biết một chút về thiết kế và nguyên tắc làm logo.
    Nay em xin tư vấn của các bác về việc thiết kế logo lần này:
    Đối tượng: Các giảng viên ngành Môi trường, họ đã quen với tiếng Anh và có thể là cả phong cách nước ngoài.
    Tên khoa là khoa Môi trường, Đại học Nông nghiệp Hà Nội
    Em đang phân vân giữa phong cách thiết kế hình tròn và hình khối hiện đại hơn, có thể là một chút gì đó của logo UNEP như thế này
    Em thấy logo này vẫn rất hiện đại nhưng còn giữ nguyên khối tròn.
    Em tính là có thể thay 2 vòng cung lá bên ngoài bằng vòng cung hình tượng bông lúa như logo của trường em hoặc hay là quốc huy được không, bên trong chỉ thay đổi và chọn hình tượng cho gần gũi với ngành môi trường hơn.
    Vậy các bác có thể cho em xin ý kiến gì đó về cái logo sắp tới của khoa em được không? Em không bí nhưng bị lung lay nhiều ý tưởng quá, nhất là chọn hình khối cho logo ấy :D

...
  2. Vũ Đức Minh

Vũ Đức Minh Thánh Tõm

theo mình bạn thử làm 2 cành cọ đối xứng vs nhau xem? 1 ngắn 1 dài không ổn cho lắm :D
    Q Hưng thích bài viết này
  3. SiJobb

SiJobb Mới đăng kí

Mình có góp ý vs bạn một chút:
    + Mình hoàn toàn đồng ý vs ý tưởng khối tròn, vì trong tư duy của mình thì những gì trong tự nhiên luôn theo "một vòng tuần hoàn" ^^.
    + Đối tượng như bạn nói là vậy nhưng mình nghĩ text vẫn nên dùng Tiếng Việt. Dòng text tên Khoa bạn được thiết kế bo tròn theo bông lúa chẳng hạn :D.
    + Màu sắc: Bạn nên chọn màu sắc tươi sáng gần gũi với thiên nhiên như xanh lá cây chẳng hạn, nên chọn màu đậm.
    + Sự khác biệt nằm ở chi tiết bên trong cùng, nhưng mình nghĩ hãy thật đơn giản thôi bạn ạ.
    Q Hưng thích bài viết này
  4. Q Hưng

Q Hưng Mới đăng kí

vâng, e cám ơn các bác. Vì bản chất của khoa học Môi trường là khép kín vòng tuần hoàn nên chắc em sẽ lấy theo khối tròn, còn Text chắc chắn phải là tiếng Việt rồi :D
    SiJobb thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn