Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin tư vấn về phong cách thiết kế ảnh cho em bé

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi neuerdesign, 31/7/13.

Lượt xem: 5,791

1. neuerdesign Thành viên cấp 2

Số là mình sắp đi test ở studio chuyên làm ảnh cho em bé. Trước giờ mình chưa design dạng này lần nào. Vậy xin các bạn chia sẽ kinh nghiệm về thể loại này chút, cảm ơn rất nhiều.

...
  2. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Trước tiên bạn phải học cách Blend cho da bé hồng hào tự nhiên, sau đó học tách hình em bé, để vào nền khác, thường là để vào 1 tấm mền, mềm mại, Noel, Tết... cho bé bò trên tấm mền nhung trắng tinh. Mình có làm thêm Part Time, qua rất nhiều dịch vụ hình em bé online, có tính tiền, vì gần đây rất bận, nên hok tham gia nữa, ha ha ! :))

Stock :

Khách yêu cầu ghép nền Trắng Tinh cho bé :

Stock :

Khách yêu cầu ghép nền Noel cho bé :

Stock : (Stock này đã xử lý ảnh trắng hồng, sơ sơ )

Khách yêu cầu ghép nền Noel cho bé :

Xai Trính Tã, neuerdesigndunghuongvt thích bài viết này.
  3. neuerdesign

neuerdesign Thành viên cấp 2

Vậy xin hỏi bác, nhất thiết phải trắng hồng hay sao?
  4. dunghuongvt

dunghuongvt Thành viên cấp 3

neuerdesign thích bài viết này
  5. neuerdesign

Ok, những style này nghe các bạn nói cũng không khó lắm. Thx các bác
  6. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

dunghuongvt thường thì những nhà nhờ làm ảnh "để kỉ niệm cho con nhỏ" (mình đang nói đến việc để kỉ niệm ha ) thì họ ko phải như chúng ta đâu, họ ko cần phải quá thật hay như nào đấy mà chủ yếu là da trắng hồng,. nhìn bức ảnh sáng lạng, tinh khiết thôi... họ đâu khó tính như chúng ta cứ phải ghép cho thật,. hay chuẩn như những bức manip đâu ;) cắt đừng lỗi mod chứng tỏ là 1 con gà là đc.
    neuerdesigndunghuongvt thích bài viết này.
  7. neuerdesign

Cho mình hỏi thêm phong cách này thì nên lên layout theo hướng nào các bác
  8. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Bạn nên làm sẵn nhiều Action, (đặt sẵn nút tắt F5...) về Blend trắng hồng, có đệm kèm theo 3 cái ADjusyment Layer loại âm dương, đặt sơ bộ cơ bản là 0% Opacity, (có nghĩa là chưa xài tới), áp dụng cho tất cả các hình. vậy là cứ mở 1 hình, 1 phát F5, là có trắng hồng, nhích Opacity % các Layer lên 100%, nếu hok đủ thì cái thứ 2 lên 50% tiếp, cái thứ 3 phụ tiếp...Save Close. các thứ mịn da, cũng phải 1 phát Action, rùi kéo Opacity, cái gì cũng phải cần nhanh, vì làm 1 hình, chỉ có vài k, số nhiều mới có ăn, ha ha ! :))
    dunghuongvt thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn