Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin tư vấn về vấn đề chọn trường học Thiết kế đồ họa ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Psy.Menthol, 13/4/17.

Lượt xem: 1,554

1. Psy.Menthol Mới đăng kí

Chào toàn thể anh chị em của diễn đàn Việt Designer, em là thành viên mới chập chững tìm hiểu về ngành thiết kế đồ họa. Hiện nay em đang trong quá trình chọn trường để đầu tư cho việc học (từng bỏ học ĐH, làm vài nghề loay hoay mãi mới có điều kiện theo đuổi). Em thích thiết kế poster và làm những video hoạt hình. Em đã chọn được 2 trường đó là FPT PolytechnicDPI, những a/c nào đã từng học tại 2 cơ sở này có thể cho e xin vài thông tin ngoài lề (cơ sở vật chất, giáo viên, góc khuất...) được không ạ ? Em làm post này không để PR hay dìm bất cứ một tổ chức, cá nhân nào mà để chọn bệ phóng tốt nhất thôi ạ. Em chân thành cám ơn!!!

...
  2. LuanNguyen123

LuanNguyen123 Thành viên cấp 1

Theo mình với những chuyên đề khó như AE, 3D, Maya,Photograph (kỹ thuật cao)... mới cần học các lớp căn bản,nâng cao,workshop....
    Còn làm poster,banner,tạo clip, trailer... cần tới PTS,AI,PR,AN.... thì bạn tự học theo TUT cũng được. KHỏi cần tới Trung Tâm này nọ chi tốn tiền,mất thời gian thêm,cũng toàn những điều căn bản không thôi. Quan trọng vẫn là bạn phải đam mê, tự học,biết liên tưởng (từ S.e.x tới chính trị....) là ok rồi. Ngoại ngữ khá nữa...

Copy theo TUT từ A-Z cũng được. MIễn sao ra sản phẩm cuối cùng đẹp là được.Mỗi lần làm sẽ tự rút được kinh nghiệm,chức năng từng công cụ. Quen rồi thì tự làm luôn.
    Đi làm hay khách hàng cũng chỉ cần biết sản phẩm cuối cùng bạn làm thế nào thôi chứ cũng không ai cần biết bạn học ở đâu,loại khá,giỏi gì đâu.

(Mình không học ở trường lớtp nào cả mà vẫn đang làm cho công ty Nước ngoài)
    Psy.Menthol thích bài viết này
  3. Psy.Menthol

Psy.Menthol Mới đăng kí

Em cũng nghĩ là học ở đâu cũng vậy căn bản do mình. Do em muốn tìm 1 nơi có môi trường học tập tốt, có tính cạnh tranh và có người hướng dẫn đẩy nhanh quá trình học hơn là tự mò mẫm (tính em cũng ham chơi hay xao nhãng). Cám ơn anh LuanNguyen123
    Chỉnh sửa lần cuối: 13/4/17

Ủng hộ diễn đàn