Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin xỏ cách ghép chỉnh chữ vào ảnh như thật

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi heobaxe123, 18/6/16.

Lượt xem: 2,403

1. heobaxe123 Mới đăng kí

Đemo ỡ trên mấy huynh có thể thay chủ đó thành chữ khác tuỳ ý sao cho như thật dc ko ạ
    Ở Em muốn xin các pro về PTS hướng dẫn em cách ghép chử cho giống thật lăm sao mà chữ ghép nó tông xẹt tông với chữ thật ạ giống kiểu ghép mặt đấy ạ

...
  2. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Với kiểu chữ trên kia, thì mình dư sức ghép dc, và đẹp, bạn muốn chỉ dẫn, hay là đưa chữ, mình làm, rùi bạn chui vào đó thay chữ khác, như Mock up Smart Object !
    Hồng Sơnvector368 thích bài viết này.
  3. heobaxe123

heobaxe123 Mới đăng kí

Bản chỉ dẫn cho mình được ko ạ chữ gì cũng dc mình chỉ cần cách hướng dẫn thoi ạ
  4. smallangel205

smallangel205 Thành viên cấp 1

Bạn nêu vấn đề khó hiểu thế, ý bạn là hướng dẫn ghép chữ vào ảnh như thật chứ gì? kiểu chữ nổi như trên hình?
    tranvan.muon thích bài viết này
  5. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Trước tiên, e phải luyện tổng quát về làm chữ trên mọi vật thể, (học phần chữ lồi), a có làm cái TUT hướng dẫn, đương nhiên, a đã làm TIT hướng dẫn, thì a cũng biết sửa dc thành kiểu chữ nỗi khác nhau, kể cả 3D, a có làm TUT hướng dẫn dưới này đây, sau khi e biết sơ sơ, a sẽ nói tiếp, chỉ cần làm cho lồi cao lên, lót thêm 1 lớp màu bên trên, là màu trắng, thay đổi góc chiếu sáng ... vân vân và vân vân ... là dc. e tập làm demo 1 mẫu hình trước đi, rùi đưa lên đây , cho các bạn ngắm chơi, :)) a sẽ chỉ e thêm vài chiêu nữa khi cần.

http://forum.vietdesigner.net/threads/huong-dan-khac-chu-len-moi-vat-the-bang-photoshop.103224/

Chỉnh sửa lần cuối: 18/6/16
    _phong_thu_cuc_ thích bài viết này
  6. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

Như bác Muộn đã nói thì làm như trên cũng đơn giản , thêm nữa là bạn phải biết 1 ít về mĩ thuật sáng - tối.
    _phong_thu_cuc_tranvan.muon thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn