Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Xin xỏ] cho em xin các file mockup Text Gold với ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi lalaqn, 1/10/18.

Lượt xem: 9,260

1. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@lalaqn : e nhờ ông Google tìm dùm á. ổng tìm giỏi hơn a tìm nhiều lém đóa ! :))
  2. lalaqn

lalaqn Thành viên cấp 1

tranvan.muon
    dạ phải biết cách ra lệnh cho ổng tìm, mà em ko biết cách, giúp dùm em 3 link đó với anh, cảm ơn anh ạ !
    Chỉnh sửa lần cuối: 4/10/18
    tranvan.muon thích bài viết này
  3. tranvan.muon

lalaqn nói nhỏ đừng cho ai biết nhé, là 3 cái Golden trên kia, chưa có ai chia sẻ, hok cần tốn thời gian tìm nữa, tìm kiểu Golden khác, là xong phim. hok phải cái gì cũng có người ta chia sẻ đâu, mà mình hok nói lớn tiếng, để bạn nào hứng, thì nhảy vào tìm chơi, he he !
  4. lalaqn

lalaqn Thành viên cấp 1

tranvan.muon
    hic, mẫu GOLD kia gõ nhiều text nó xấu lắm anh, nên em muốn tìm thêm mẫu anh, anh có mẫu nào Gold gõ dc nhiều text cho em xin với ạ
  5. tranvan.muon

@lalaqn : Xin Golden nhiều text, mẫu xịn, thỉ xin ông Google, chứ xin ai ở đây, ai đâu mà có dọn sẵn ! :))
  6. lalaqn

lalaqn Thành viên cấp 1

tranvan.muon
    lỡ giúp rùi giúp em cho trót với anh , hic
  7. tranvan.muon

@lalaqn :Thì cái files của Turbobit, đã có 100 món Golden rùi đó, trong 100 món đó, sẽ có cái sài ngon cơm, e hok cần tiìm kiếm chi cho xa xôi nữa.

100 món Golder Text xịn đây, tha hồ lượm 1 cái mà sài, sướng con mắt luôn :

8. lalaqn

lalaqn Thành viên cấp 1

tranvan.muon
    trong cái hình này, mẫu đầu tiên "3D Shiny Gold" em tìm ko có mẫu này ạ
    giờ chỉ còn cách tăng Background lên thì tự động chữ sẽ nhỏ lại ạ
    nhờ anh chỉ dùm em cách tăng ảnh Background với ạ
    cảm ơn anh ạ!
  9. tranvan.muon

@lalaqn : Theo quy tắc bắt buộc về sử dụng files Mock up, đó là, phải giữ nguyên khổ lớn Fonts Size ban đầu của nó, như thế, cứ gõ nhiều chữ lớn lớn như nó cho, thì sẽ ra 1 dãy chữ dài dài, thì sẽ là size lớn chà pá luôn, sau này, Flattern lại, mới dùng lệnh Image Resize, ép nó nhỏ lại, chứ hok có quyền tự đổi Fonts Size bé xíu xiu nhé, đó là kiếm thức về sử dụng Mock up. trong Reeadme của GrapgicRiver, người ta cũng có nói rõ ràng rùi mờ. đọc kỹ hướng dẫn . trước khi sử dụng Mock up. là xong phim.
  10. TrungVB

TrungVB Thành viên cấp 1

:)):)):))
  11. lalaqn

lalaqn Thành viên cấp 1

tranvan.muon
    trong file 100 kiểu, em tìm mãi ko có cái kiểu chữ "3D shiny Gold" như đầu tiền ở hình ạ
    dưới đây là 1 vd em làm nhiều text ạ
    Code:
    https://www.dropbox.com/preview/Up%20file%20vd/12.%203D%20Shiny%20Gold%20Text%20Effects.psd
    cạnh dưới của hộp chữ 3D có dài quá thành ra xấu anh, hic
    em nghĩ là tăng kích thước ảnh Blackround nhưng vẫn dữ kích thước chữ, làm xong cắt ảnh lại size mình cần ạ hi
  12. tranvan.muon

@lalaqn : Trên kia, mình đã nói dòi, là Background kệ nó nhỏ, hok cần nhòm ngó Background làm gì, đương nhiên Background phải là Crop size nhỏ, theo mình cần dòi, bi giờ, nói vụ chuyện lớn của Mock up nha.

1. Bi giờ, phải lo cái lớn chà pá trước đê, cứ tăng Canvas bự bự, rùi nhét cả đóng chữ theo size Mock up cho sẵn, làm ăn lớn trước, rùi SAve lưu PSD lại. sao đó, đóng Close PSD toàn bộ, đóng luôn Photoshop á, xong phim bên Mock up.

2. Bi giờ, quay về nói chuyện cái Background nhỏ nè, mở Backgroud, Crop vừa tầm mình sài, rùi Place cái Mock up files hồi nãy làm ấy, nhét nó vào đây, là cả dàn hiệu ứng Text Golden sẽ đi chung nhau, là Smart Object , e cứ tha hờ ép dầu, ép mỡ, ép cho nó bé xíu xiu, ép gì cũng dc hết trơn á.

3. Đó là kiến thức về sử dụng Mock up. là phải [ Place Smart Object ] vào files nhỏ của mình sài. xong phim nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối: 5/10/18
  13. lalaqn

lalaqn Thành viên cấp 1

tranvan.muon
    sau khi em vào Canvas rùi nhập text rùi ctr s , rùi tiến hành crop lại thì dc ok ạ
    vì text hơi dài nên khối 3D sẽ gần như ko thấy ạ , hic , ước gì lấy dc 3 mẫu kia , hic
    em hỏi thêm làm sao tạo các hiệu ứng vệt sáng ạ ?
    làm sao đổi ảnh Background ạ ?
  14. tranvan.muon

@lalaqn : Mấy hôm nay, diễn đàn bị lỗi, hok nhìn thấy mục nói chuyện trả lời gì hết trơn, bi giờ, mới nhìn thấy mục trả lời này đây, bắt đầu nói :

1. Theo quy tắc Mock up, thì Mock up lớn quá khổ, thì hok cần đổi Bakvground. mà là làm bên Mock up xong, kệ nó lớn lớn, rùi tắc con mắt của Background trong Bacjup đó. cứ cho files lớn lớn, kệ nó, rùi lưu Save PSD. Close, hok đụng tới Mock up nó nữa.

2. Sau đó, tự mình sài 1 file mới, Bacground riêng, theo khổ của mình nhỏ, rùi lên muc file, chọn mục Place , nhét cái Mock up lớn chà pá kia, vào chổ Background bé nhỏ này, là xong phim. khi cần sửa Mock up trong này, thì chui vào đây mà sửa, vẫn còn nhìn thấy Background đã tắc con mắt hồi nãy, muốn làm gì thì bi giờ làm luôn, save, là dc.

3. Còn cái vệt sáng gì đó, là vệt sáng gì vậy ? nếu thấy nó ổ đâu, thì Copy Paste vào files đang làm, chứ hok cần chơi tự tạo vệt sáng đó đâu.
  15. drax

drax Thành viên cấp 4

tranvan.muon chắc b ấy muốn nói cái brush sáng hình ngôi sao. thánh lười. cho 1 xin 2, ko chịu gg.
  16. tranvan.muon

@drax : Uhm ! nhớ ra rùi, mình nhìn thấy có hột chiếu chiếu [ Star Brush ], mà cũng là đem từ Mock up ra sài, chứ hok cần tự làm cái đó, hoặc tìm Star Brush cũng dc, mà tự làm, thì phải biết chỉnh màu sắc vàng vàng òng ánh, mới sài ngon. tốt nhất, là từ trong Mock up lấy ra sài luôn, là chắc ăn.
  17. lalaqn

lalaqn Thành viên cấp 1

tranvan.muon
    dạ thanks anh, em sẽ coi film đó học thêm ạ

Ủng hộ diễn đàn