Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Xin Xỏ] - Mong có người hướng dẫn học PTS cơ bản.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi ► HN3T.Love, 31/7/14.

Lượt xem: 3,518

1. lenm

lenm Thành viên cấp 4

Như các bác trên nói, bạn nên học đầy đủ các công cụ cơ bản rồi hẵng bắt đầu làm TUT, nên hiểu là yếu tố làm nên 1 tác phẩm đẹp bao gồm việc sử dụng các công cụ và kết hợp với nhau hợp lý chứ k phải là sử dụng tốt 1 công cụ thì có thể cho ra một tác phẩm đẹp được, cũng có nhưng có vẻ hơi hiếm
    ► HN3T.Love thích bài viết này
  2. hungdv1991

hungdv1991 Thành viên cấp 3

Mình cũng chẳng dc ai dạy về Ps, mh khuyên bạn là xem video, chứ đừng đọc sách, bạn sẽ ngạc nhiên khi so sánh kết quả của 2 cách học nhiều đấy. Học công cụ thì cứ Thầy Dương Trung Hiếu mà phệt...:D
  3. ► HN3T.Love

► HN3T.Love Thành viên cấp 2

Mình sẽ nhận tất cả các góp ý, cảm ơn mọi người nhiều.
  4. ► HN3T.Love

tranvan.muon thích bài viết này
  5. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

để design 1 tấm ảnh đẹp bạn cần có kinh nghiệm và mắt thẩm mĩ, cái đó dạy không vào đâu, lúc làm theo tut bạn sẽ tự khám phá ra những quy tắc riêng.
  6. ► HN3T.Love

nghĩa là ko nên học treo giáo trình trên à a Hùng ?
  7. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

:v :v thức khuya nhỉ, học thì vẫn cứ phải đọc xem người ta làm gì trong đó vì đó cũng là kinh nghiệm, còn thẩm mỹ do mỗi người bạn làm nhiều bạn mới cảm nhận được. haha bạn giống 1 nhóc mình bày thiệt
  8. ► HN3T.Love

đang xem cái giáo trình này, áp dụng thử thì chưa thành công như cứ ráng xem đã rồi tính tiếp
  9. ► HN3T.Love

à a luân có tài liệu nào anh thấy nên đọc qua a cho e link với, e sợ e tìm ko chuẩn @@
  10. Vũ Phi Huân

^^ cái của Dương Trung Hiếu là tốt nhất đó rất là kĩ luôn rồi, nếu trong lúc học bí quá thì cứ hỏi nhé ^^ rất là thích mấy người tự tìm hiểu như bạn, cho mình facebook có gì mình sẽ giúp
    Goodnight
  11. ► HN3T.Love

HL.Thanh thích bài viết này
  12. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

Bạn nhìn thấy nhiều tác phẩm đẹp,nhiều tut hướng dẫn manip?nhưng việc thích và làm là 2 phạm trù # nhau, trước khi biết đi thì bạn phải tập bò đã, cái quan trọng là bạn có đam mê và nghiêm túc tìm hiểu.ko biết thì phải hỏi,muốn giỏi thì phải học,bạn ko hiểu j cứ pm mọi người trong 4r chắc ko ai hẹp hòi mà ngại trả lời đâu
  13. ► HN3T.Love

uhm, cảm ơn, có gì thắc mắc mình hỏi ngay tại 2pic mong lâu lâu gé qua.
  14. Vũ Phi Huân

anh mới add nick em đó, chấp nhận kết bạn đi
  15. ► HN3T.Love

Nguyen Van Viet phải ko anh
  16. Vũ Phi Huân

17. ► HN3T.Love

Rồi ạ :D
  18. Vũ Phi Huân

ok có gì ko bik pm
  19. Thang Nguyen Toan

Thang Nguyen Toan Thành viên cấp 1

nhìn ảnh của bạn hình như bạn có xu hướng chỉnh sửa ảnh hơn là thiết kế
    Nếu chuyên về làm ảnh thì down lightroom về mà chơi,dễ làm hơn pts ;)
  20. ► HN3T.Love

Hi. e thích thiết kế hơn với lại đó đó thành quả sau khi xem qua bài hướng dẫn học PTS với công cụ gaussian I-)

Ủng hộ diễn đàn