Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin ý kiến anh em về dòng laptop Hp elitebook

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi huyhoangdlu, 4/4/15.

Lượt xem: 1,855

1. huyhoangdlu Thành viên cấp 2

Chẳng là e định lấy em Hp elitebook 8760 W, e làm cũng không nhiều chỉ corel, AI, và PTS, bác nào có kinh nghiệm test máy, hoặc đang dùng dòng này tư vấn e với. dòng này chạy ổn không. vì cũng là máy cũ< hàng xách tay mà> bác nào có kinh nghiệm kiểm hàng new opened box, new no box chỉ e với nhá.
    Notebook: HP EliteBook 8760w (EliteBook 8760w Series)
    Processor:Intel Core i7 2820QM
    Graphics Adapter:NVIDIA Quadro 5010M
    Display: 17.3 inch, 16:9, 1920x1080 pixels, glossy: no
    Weight: 3.5kg

...
  2. atoneus

atoneus Mới đăng kí

Con này ổn đấy bác, quan trọng la giá với lại máy có bị chích choác gì chưa nhé. Thân
    huyhoangdlu thích bài viết này
  3. huyhoangdlu

huyhoangdlu Thành viên cấp 2

con này 15 củ #2 ạ,ý em hỏi có bác nào có kinh nghiệm check hàng ý, tại cũng chưa biết check
  4. thaivinhonline

thaivinhonline Thành viên cấp 1

ok bạn nhé, nhưng quan trọng nhất là hiệu năng và độ bền còn lại của máy cũng như linh kiện bên trong.
    đc cái sp này rất dễ kiểm tra về nguyên bản.
    bạn ktra máy còn nguyên bản ko, đã sửa chữa chưa, cấu hình có bị thay đổi, main có bị phòng và khò, màn hình có điểm chết ko, có bị mưa ko, ổ ứng có báo vạch bad hoặc tuổi thọ còn lại.....

mình ở gần ngã tư sở nếu thuận tiện cho bạn mình có thể kiểm tra giúp bạn hoàn toàn miễn phí.
  5. phipepong

phipepong Thành viên cấp 2

Mình đang dùng Elitebook đây (ko phải dòng workstration). Dòng bussiness này của HP thì ko có gì phải bàn cãi nhiều về hiệu năng ;) Nếu bác đã có ý định lên 8760w thì sao ko lên 8770w luôn?! Check máy thì mình nghĩ đơn giản mà. Trước tiên kiểm tra xem máy có bị bung ra để gắn đồ dỏm vào chưa (thường là HDD). Sau đó lấy số IMEI check product + warranty tại http://h10025.www1.hp.com/ewfrf/wc/weInput?cc=vn&lc=en :) Tiếp đến là dùng các phần mềm để check như CPU-Z, GPU-Z, deal pixel,......
    huyhoangdlu thích bài viết này
  6. huyhoangdlu

8760 với 8770 nó là khác nhau cả 1 thế hệ đó bác
  7. phipepong

phipepong Thành viên cấp 2

biết mà :D đã chơi thì chơi cho trót chứ :)) Có điều kiện hơn thì màn hình Dreamcolor nữa thì đem đi so với tụi Apple xem đứa nào hơn :P
  8. huyhoangdlu

thấy bảo dòng này trâu chó lắm, dc cái nặng, xách máy 1 thời gian tay to, khỏi phải quay tay hay tập tạ
  9. thaivinhonline

thaivinhonline Thành viên cấp 1

Cái chính là bạn định mua máy tầm bao nhiêu tiền cho nhu cầu của bạn?
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn