Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin ý kiến các bác cho cover em mới làm

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi ChangHae, 11/8/16.

Lượt xem: 1,480

1. ChangHae Mới đăng kí

Em mới tập tòe học pts, làm đc mấy cái cover này
    Vì em chưa hiểu bố cục text thế nào là hợp lí nên mong mọi người xem và cho em ý kiến để em rút kinh nghiệm ạ
    em xin cảm ơn!

...
  2. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

Text loằng ngoằng quá nhiều font trong 1 tp là cái sai đầu tiên :)
  3. drax

drax Thành viên cấp 4

phuongthustudio đây là thể loại làm cover tuổi teen, nhìn rất màu sắc, cắt ghép, brush, pattern tùm lum, không cần chú trọng font chữ hay quy tắc thiết kế gì hết, cuối cùng nhìn tổng thể đẹp đẹp là được b à. trên deviantart fan các nhóm nhạc hàn làm ảnh thần tượng kiểu này rồi show tác phẩm đầy ra.
  4. ChestnutVN

ChestnutVN Thành viên cấp 2

Typo có vấn đề trầm trọng :). Dù sao thì cũng nên tìm hiểu về quy tắt Typo trước khi làm , nhìn chướng mắt quá.
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Nói về bố cục kiểu dạng text tâm trạng, cảm xúc thì như thế này là ổn. Nhưng đầu tư nhiều font thì ko nên. Chỉ hai font đổ lại là quá tốt rồi.

Ủng hộ diễn đàn