Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ Xin ý kiến ] Chụp ảnh sản phẩm lên web

Chủ đề thuộc danh mục 'Tác phẩm ảnh chụp của bạn' được đăng bởi Gonhoang216, 28/8/16.

Lượt xem: 3,281

1. Gonhoang216 Thành viên cấp 2

Chả là mình đang chụp ảnh sản phẩm để đưa lên web bán hàng nên muốn xin ý kiến các bạn . Dưới đây là 3 bức hình chụp cùng 1 sản phẩm .
    - Ảnh thứ nhất là ảnh chụp thật chưa chỉnh sửa . ( vì đây là xi bạch kim nên trông sẽ hơi đen 1 chút )
    - Ảnh thứ 2 là chỉnh sửa qua 1 chút
    - Ảnh thứ 3 là tăng sáng nhưng lại trông giống bạc ta , không giống bạc xi bạch kim
    Có 1 vấn đề mình hơi băn khoăn ở đây là có nên để ảnh thật để khách hàng có cái nhìn trực quan hơn về sản phẩm không hay đăng ảnh đã chỉnh sửa để kích thích thị giác người mua . Có bạn nào từng làm về chụp trang sức rồi cho mình xin ý kiến với nhé.

...
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. hoanggamerhg

hoanggamerhg Thành viên cấp 1

Đã là kinh doanh online rồi bác còn hỏi câu này , tất nhiên sản phẩm 3 đẹp , nịnh mắt hơn , kích thích người mua nhiều hơn , không phải thật thà lúc nào cũng tốt bác ạ
    hoanglee1593 thích bài viết này
  3. phuongthustudio

phuongthustudio Thành viên cấp 5

Tất nhiên phải hậu kỳ , ( tránh việc kéo sáng quá làm mất chi tiết)
  4. Gonhoang216

Gonhoang216 Thành viên cấp 2

Cám ơn 2 bác đã góp ý . Mấy pic trên mình làm vội chứ làm cẩn thận thì còn đẹp hơn nữa . Nhưng cái mình ngại ở đây là sợ người ta nhìn đẹp long lanh , đến lúc nhận sản phẩm trông không giống với ảnh lại kiện cáo thì phiền lắm . Mình làm ăn đàng hoàng nên muốn tránh những trường hợp như vậy
  5. TuanCFS

TuanCFS Thành viên cấp 1

Hingh2 này chỉ cần thay đổi cách đặt nhẫn và thêm 1 chút bóng giả thì sẽ khác ngay. Còn 3 tấm bác chụp thì mình thấy đều hơi yếu như nhau và không hấp dẫn người mua lắm

Ủng hộ diễn đàn