Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin ý kiến chuyên môn về bố trí mặt bằng tầng 1

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm kiến trúc của bạn' được đăng bởi bé_tũn1, 8/4/17.

Lượt xem: 5,758

1. bé_tũn1 Mới đăng kí

....

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 26/8/18
  2. Nik9894

Nik9894 Thành viên cấp 2

làm một ngôi nhà nó cần có sự liên thông giữa các khu vực
    tầng 1 có hợp lý ko nó còn phụ thuộc vào tầng 2 ra làm sao ,trước mắt mọi thứ trong hình đều sai,dở,
    lời khuyên của mình là nếu chủ thớt ko có chuyên môn gì trong lĩnh vực này thì nên bỏ tiền ra để dc nhận sự tư vấn thiết kế từ kiến trúc sư, họ sẽ là người tư vấn và soạn thảo cũng như sửa chữa bản vẽ cho chủ thớt, mọi người góp ý trên mạng chỉ mang tính cảm quan và quan trọng bác nhận dc góp ý trên mạng đó thì ai là người chắt lọc thực hiện lại ,nếu bác ko có khả năng mà vẫn tiếp tục sửa thì tai hại vô cùng, chung quy nên mời KTS để họ thực hành nghề của họ,nhà cửa là thứ quan trọng nên để người có chuyên môn làm là hay hơn cả
    traithanhnam90bé_tũn1 thích bài viết này.
  3. bé_tũn1

bé_tũn1 Mới đăng kí

Cụ thể là đang sai, dở như nào? bác Nik9894 nói rõ cho E thông đc ko ?
  4. bé_tũn1. Vấn đề tự làm thiết kế cho gia đình là một điều ai cũng mong muốn, thế nhưng nếu như bạn bảo bạn không có chuyên môn thì e là không ổn. Làm nhà ở cho gia đình là một việc rất quan trọng của đời người. Nếu như bạn có được những người bạn làm bên kết cấu - kiến trúc thì hay ngồi bàn và làm trực tiếp là tốt nhất. Trên diễn đàn này, bạn chỉ có thể nhìn được những kiến trúc có thể là hợp lý. Nhưng phần kết cấu không phải trong diễn đàn là có tất cả.
    Như Nik9894 cũng nói: Bạn nên cần có người chuyên môn đảm bảo kinh nghiệm về ngành nghề thì bạn sẽ không vất vả và phí quá nhiều thời gian. Bạn phải có đầy đủ các bản vẽ đưa lên trên diễn đàn thì có khả năng mọi người mới góp ý chi tiết giúp bạn được.
    Chúc bạn có được một ngôi nhà đẹp theo đúng ý của mình.L-);):D
  5. Nvidesign30

Nvidesign30 Thành viên cấp 2

Bộ bàn ăn nằm gọn gàn dưới gầm cầu thang, kinh thật..
    bạn nên từ bỏ cái ý tưởng này đi nhé.Cứ thế mà làm lên là sẽ hối không kịp đó.
    bé_tũn1 thích bài viết này
  6. leo19890

leo19890 Mới đăng kí

mình là ng trong ngành nên có 1 vài góp ý cho thiết kế của bạn như sau:
    1. tỷ lệ phòng khách đang quá to so với các phòng còn lại
    2. phòng ngủ có hình chữ nhật dọc sẽ khó kê đồ, dạng chữ nhật quay ngang lại sẽ dễ dàng kê giường và tủ quần áo hợp lý, tránh dc đầu giuong quay vào cửa sổ và cửa ra vào
    3. bếp nấu hơi nhỏ, rất bất tiện nếu tổ chức cỗ bàn, chỗ ngồi ăn bí hơi bí, bên trên là cầu thang sẽ có cảm giác ko an toàn khi ngồi bên dưới
    thanks
    lonelybell thích bài viết này
  7. bé_tũn1

bé_tũn1 Mới đăng kí

Thanks các bác. E đã chỉnh đôi chút, mong đc chỉ giáo thêm
  8. traithanhnam90

traithanhnam90 Thành viên cấp 2

Mình xem qua thấy bạn cần lưu ý chút:
    - phòng khách: tivi đặt xa tít tắp so với ghế như vậy; ok - bạn phải đầu tư cái tivi 55 inch trở lên ;)
    - dầm phải thẳng cột, mình thấy tầng 2 của bạn bức tường giữa các phòng nó không thẳng nhau, xây như thế sẽ lộ dầm xấu, trừ khi bạn ốp trần
    - cửa nhà WC dưới cầu thang, OK; nhưng bạn cần lưu ý độ cao của cầu thang vươn lên có đủ để lắp cửa cao 2 m bên dưới không
    - bếp bạn bố trí như vậy, phần ánh sáng và thoát mùi bạn đã quan tâm chưa?
    - giường ngủ nằm cạnh tường WC, ok; khi có người sử dụng bạn sẽ nghe rõ bên đó đang làm gì :D
    - khi thiết kế nên theo trình tự như thi công, cột dầm rồi mới xây tường, bên trên xây tường thì bên dưới phải có dầm đỡ
  9. VietChauA

VietChauA Thành viên cấp 1

Nhìn ok mà :)

Ủng hộ diễn đàn