Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin ý kiến mọi người về 2 bản linh vật của công ty.

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi funnylife.olala, 14/3/18.

Lượt xem: 7,662

1. funnylife.olala Mới đăng kí

Em chào mọi người.
    Anh Sếp có giao cho em thiết kế Linh vật (Mascot) của công ty.(Công ty em làm về Nhông xích xe máy), với hình ảnh liên quan đến con trâu, nhưng theo hướng Supper Man.
    Dưới đây là 2 thiết kế mà em làm, xin các anh/ chị, các bạn cho ý kiến đóng góp.
    Cảm ơn ạ.

...
  2. Nighter

Nighter Thành viên cấp 3

#1 đẹp nhưng bỏ cái viền ở mặt đi
  3. funnylife.olala

funnylife.olala Mới đăng kí

Nighter Em cảm ơn, để e sửa xem sao.
  4. draculaz

draculaz Thành viên cấp 1

Cho cái nhông xích vào giữa ngực như áo superman ấy b =)))
    tranvan.muon thích bài viết này
  5. SLD Lighting

SLD Lighting Banned

pic 2 đẹp hơn
  6. forevercic

forevercic Thành viên cấp 1

thiết kế bằng pts mà đẹp thế
  7. funnylife.olala

@foevercic vẽ tay rồi pentool lại bạn ạ
  8. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@funnylife.olala : Theo mình nhìn, thì cái Bánh đĩa, màu đen thui xấu, giống đồ cũ rỉ xét, giống hàng sài rùi, nên đổi màu sáng bạc , của kim loại, nếu biết Gradient kim loại xám, càng đẹp, nhìn vào, là hàng mới tinh, chính hãng, chưa sài, mới ngon. :))

Photoshop có thể dùng Style Kim Loại rất mạnh.

Chỉnh sửa lần cuối: 26/3/18
  9. funnylife.olala

tranvan.muon vâng em cảm ơn anh, e sẽ thử xem. Ông Sếp ông ấy thích mẫu 1 hơn.
  10. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@funnylife.olala : Nếu làm cho Cty lớn, thì dù hình thứ 1, Photosahop có thể làm kiểu kim loại người sắt, cho mạnh mẻ, chứ vẽ kiểu này, giống em bé tập vẽ, sao lại dùng cho biểu tượng Cty vậy, hok có tiền thuê designer hả :))

Nên thuê designer, đồ lại nét theo kiểu dưới này, có sức mãnh Power Man, có sừng trâu bò, và thêm mắm, thêm muối, tùy ý, đừng sài những thứ vẽ như con nít tập vẽ. :))

Chỉnh sửa lần cuối: 26/3/18
  11. tuananh506

tuananh506 Banned

Nghĩ là pic 1
  12. funnylife.olala

@tranvanmuon e cảm ơn các góp ý của anh.
    tranvan.muon thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn