Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin ý kiến mọi người về logo kẹo mình mới làm.

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày sản phẩm nhận diện của bạn' được đăng bởi thuatru, 20/4/15.

Lượt xem: 2,889

1. thuatru Thành viên cấp 1

Đây là logo kẹo mình làm trong bài tập hết kì của học kỳ vừa rồi.
    Mang qua đây để xin thêm nhưng ý kiến khách quan hơn để có thể rút kinh nhiêm và nếu được kiếm ít gạch về xây nhà. :D

...
  2. thuatru

thuatru Thành viên cấp 1

xin lỗi đây là hình ảnh
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  3. nmplela

nmplela Thành viên cấp 3

thới lạm dụng gradient nhiều mà ko hiểu cách phối của nó lên mình thấy chưa dc. vs cả logo .... quá lên thới thử chỉnh sửa lại chút đi nha...
  4. blademaster_sf

blademaster_sf Thành viên cấp 2

bỏ màu vàng đi bạn ơi nhìn bẩn cả logo luôn.
  5. Rikk Nguyen

Rikk Nguyen Thành viên cấp 1

Cá nhân mình thấy không giống logo kẹo. Bạn nên tham khảo thêm.
    thuatru thích bài viết này
  6. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

thầy của cậu nhận xét như nào ?
  7. Lukylo

Lukylo Thành viên cấp 2

mới nhìn thì có vẻ bắt mắt đấy , nhưng nhìn kỹ thì chẳng hiểu gì cả :)) . 3 cái hình tròn chẳng ăn nhập vào đâu . Như #7 đã nói , thầy của bạn nhận xét thế nào ;;)
  8. thuatru

thuatru Thành viên cấp 1

1, Thầy thì chỉ xem lúc mình bảo cáo thôi nên bảo thích cái ý tưởng làm lên cái logo. " good for everyone => Geo " nhưng ko thích cái kết cấu 3 chữ là ba vòng tròn đều nhau. Góp ý làm cho chữ E ở giữa to lên.
    2, Cô hướng dẫn cũng bảo nên làm cho thành khối 3 D nhìn cho nó giống kẹo và nó ngọn ngào, hấp dẫn hơn. Mình cũng muốn và ý như thế nhưng làm thành khối như viên kẹo và muốn giữ cả đường ở trong cho đều bằng nhau trong cả 3 hình nên khó quá ko làm được.
    Cuối cùng mình làm theo phương án như trên và lừa được những người nhìn qua. :D
    3: Đây là hình trước khi mình thêm màu vàng. Chỉ hơi tí khối.
    3, Bác nào đẩy khối em tham khảo với.
    Phần trắng bên trong cả 3 hình rộng bằng nhau nhé.
  9. Bachtran

Bachtran Thành viên cấp 2

Hạn chế dùng màu chuyển mịn bạn ơi. Nếu muốn 3D, dùng chuyển kiểu cắt lớp (chỉ 2 hoặc 3 lớp). Khi logo thu nhỏ lại hay nhìn xa, sẽ trông như chuyển mịn. Mà in ấn lại dễ dàng và rẻ hơn.

Hình dáng logo bạn tạo đang phá vỡ qui tắc. Và mắc lỗi lặp lại quá nhiều lần (tất cả đều là đường cong, cùng 3 hình tròn lặp lại).

P/s: ghét nhất làm logo :v
    thuatruToiHocDoHoa.com thích bài viết này.
  10. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

thuatru thích bài viết này
  11. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

tham khảo mấy mẫu từ google
    [​IMG][​IMG][​IMG]
    thuatruRikk Nguyen thích bài viết này.
  12. thuatru

thuatru Thành viên cấp 1

Cảm ơn anh em đã góp ý cũng như cho đánh giá mình.

Ủng hộ diễn đàn