Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin ý kiến: Nên tập trung học CNTT hay Thiết kế

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi vitamin_vuive, 16/5/13.

Lượt xem: 4,516

1. leduc92

leduc92 Thành viên cấp 2

Hoàng Anh Phương:
    Chuẩn rồi bác. Thế nên mình cũng bỏ Đại học để học Cao đẳng nghề. Mặc dù DH luôn nhận học bổng loại giỏi với suất sắc.
  2. dinh huu tai

dinh huu tai Mới đăng kí

thích thì nhích .. nếu thật sự thích nhá. Không thích thì làm cũng chả tới đâu! Đừng cố quá để thành quá cố.
  3. toanlove371

toanlove371 Thành viên cấp 3

Vấn đề này có vẻ hot nhỉ? mình cũng IT đây, mới đầu chỉ học Pts chơi chơi thôi, nhưng riết rồi nghiện, cũng đã từng nghĩ có nên theo design luôn không, nhưng ngẫm lại, mình chỉ là học theo tut, ý tưởng cũng có chút ít nhưng chẳng có năng khiếu về hội họa nên thôi. Cứ về nhà Chăn Nuôi Trồng Trọt cho nó ổn định :D
    nguyenhuonggtvt thích bài viết này
  4. Nguyễn Duy Hiếu

Nguyễn Duy Hiếu Thành viên cấp 2

Ý kiến chỉ gọi là tham khảo thôi girl ak, hãy làm theo những gì bản thân mình thấy thích, nhiều khi ng khác khuyên bạn không nên hay ko thể bởi vì bản thân họ ko làm dc nên họ sẽ tự suy ra từ bản thân mà khuyên răn người khác, nhưng điều đó ko có nghĩa là bạn ko làm dc, mình thì cũng đag học cntt năm cuối và mình khuyên bạn nên theo cái nghề thiết kế web, bjo bạn có thể tự học html, css, và sau này học thêm PHP, nếu bạn có đam mê thiết kế web giống như mình thì có thể add facebook:https://www.facebook.com/hieu.nguyenduy.3 để trao đổi kinh nghiệm , thân!
  5. jtftic

jtftic Mới đăng kí

mình cũng học CNTT theo nghành truyền thông đa phương tiện nghành này đang mới
    mình cũng chưa hiểu biết nhiều cũng đang phân vân giữa viết code nhưng theo mình học đồ họa sẽ thú vị nhiều sáng tạo hơn :)
  6. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Mọi người nên biết CNTT ở đây là 1 phạm trù lớn,. trong CNTT có nhiều cái nhỏ khác nhau chứ ko chỉ mỗi css,html blah lah lap.,. nào là code lập trình vi điều khiển..quản trị mạng, vân vân ... chưa kể đến cái củ chuối nhất là học sửa máy tính :)) bạn mà học hết tất tật về CNTT thì thánh cmnr :v

Mình học được 1 năm và giờ đã nghỉ học,. ở nhà tự học trên web + làm thêm và 1 thời gian nữa sẽ học ngoài,. biết trước 1 năm thì tốt quá,. đỡ mất tiền học phí học mấy môn vớ vẩn mà ko đc vào học luôn cái cần học,. hết tận 4tr :|
  7. nguyenhuonggtvt

nguyenhuonggtvt Thành viên cấp 1

Cảm ơn vì đã lập ra Topic này
  8. Jerryx8

Jerryx8 Thành viên cấp 1

Em hơn anh bởi vì em biết hỏi như thế này để tìm cho mình một tương lai. Anh học CNTT, cũng đủ thứ từ Pascal, C, Java,...chả thiếu cái gì cả. Khi ra trường 2009 anh làm...thiết kế. Bởi vì cảm thấy mình không có tư duy lập trình, bắt đầu sáng đi làm, tối vùi đầu vào photoshop, flash, illus, Linda training,..công việc cứ thế cuốn đi. Đến nay đã 5 năm làm thiết kế, mặc dù sản phẩm chả đến nỗi nào, nhưng CV thì chỉ có kinh nghiệm còn bằng cấp thì....Công nghệ thông tin.
    Hôm rồi anh public CV lên và nhiều bên trong đó có Viettel gọi đi thi, cũng qua, và phỏng vấn. Cũng chả phải buồn vì mấy thằng con ông cháu cha nó ngồi chém mình, tỏ thái độ khinh ra mặt khi bằng TN ko phải từ Mỹ Thuật CN, hay Bách khoa. Nhưng có lẽ ngẫm cũng có cái cần suy nghĩ. Nếu ta có khả năng tại sao ta ko cho ra 1 lộ trình học hành cho đâu vào đấy, có cái bằng hẳn hoi cho thơm phức cái CV?
    Nếu có thể, em nên xác định 1 hướng đi cho mình, chỉ 1 mà thôi, đừng tham cả 2. Cần thì từ bỏ và làm lại cái hợp với mình. Thời gian rảnh đi học thêm cái Toeic sau vào làm việc ở các cty Nhật or nước ngoài => Không phải xoắn.
    FMP thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn