Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin ý kiến về mua máy ảnh Nikon D90

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Đoilơ ViệtDesigner, 16/5/13.

Lượt xem: 9,467

1. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Zeroco ý em là em chỉ chụp ở studio như là công việc để kiếm tiền mua cái lens phục vụ cho mục đích chụp cảnh của em thôi, chứ ko phải để làm công việc lâu dài, vì em học cntt em thích học code hơn... với cả studio đấy đã có thợ chụp ngon rồi, em chỉ đến như là phụ giúp chụp mấy quả ko cầu kì đỡ thời gian cho ông kia chụp mấy bộ hoành tráng , em chụp ảnh để đóng khung cho con nít, em bé thôi, vì của studio của người quen mà :D

Còn cái chuyện ni chụp cảnh, ca chụp gái thì ko phải em phán, mà là mấy người kia nói, còn cá nhân em thì ko nói như thế nhưng em thấy đoại loại mấy ông chụp gái xóa phông mù mịt thường toàn dùng ca cả mà, đương nhiên có nhiều người dùng ca để chụp cảnh, nhưng để chụp gái thấy toàn dùng ca là phần đa hơn, đương nhiên nếu dùng ni chụp gái thì cũng chả ai bảo là ni thua ca cả.
    Em ko muốn bàn tán nhiều về ni với ca, vì đấy là vấn đề muôn thuở, và em đang rất gà về... nên chú ý đến mục đích trên topic em ghi là em cần nơi bán uy tín và giá vừa tầm :D
    Zeroco thích bài viết này
  2. AlexFergusinh

AlexFergusinh Thành viên cấp 1

Fix Ni giá thì cũng hơn Ca là mấy đâu bác. E cầm d90 với fix50D đây. E có nói là d90 với fix tồi đâu, e cũng chẳng bảo ni phải chụp cảnh ca phải chụp người. E chỉ í kiếm là với nhu cầu của bác kia chơi thì nên dùng kit thích hợp hơn. Chứ bi giờ bảo bác í cầm con fix đi dạo phố săn streetlife vs chụp mây trời chắc.... Nếu hạn chế về kinh tế thì tốt nhất lên sắm 1 con lens đa năng hơn 1 tí, cứ cầm kit đầu tiên đã :D
    Đoilơ ViệtDesigner thích bài viết này
  3. thanhmai3883

thanhmai3883 Thành viên cấp 3

à....cái này thì màu rất trung thực!!nghe nói vậy...nhược điểm là cài này đời cũ thì phải...nên có 1 số không bằng đời mới đc!chỉ có cái độ chắc tay cà màu mè chụp đẹp!
    cũng khôg nhớ có đúng không nữa. :D
    Đoilơ ViệtDesignerAlexFergusinh thích bài viết này.
  4. linsigner

linsigner Mới đăng kí

vote cho bác em cũng đang kiếm d90 cũ đây tầm khoảng 9t
  5. yeuthantoc

yeuthantoc Thành viên cấp 1

chưa cầm bao giờ nên cũng chả biết nói sao
    nhưng tốt nhất bác cứ alo qua bên đó hỏi thử xem còn hàng ko, hàng trên vatgia éo bao giờ thấy nó update, hôm trước e cũng search cái nesux 7 trên này, nó bảo 3tr5 ngon lành quá, alo qua thì hết mất, nói là hết hàng lâu rồi anh, mất công lắm bác ạ
  6. Hòa Xoăn

Hòa Xoăn Thành viên cấp 1

Mình đang dùng D90 + Fix 50 1.8, nếu bạn thích ảnh trong veo vs brokeh ảo diệu thì cứ như mình :)))) D90 new giờ cỡ 11tr30, còn trên vatgia thì có nhiều loại bài đăng mà, có cái đúng cái vớ vẩn thôi, 9tr chỉ có máy 2nd thôi, bác cứ lắp thêm cái UV là khỏi lo flame nữa, chụp phong cảnh cũng khá ổn, ko thì đầu tư quả vua kit chụp cho đa năng :D
    Đoilơ ViệtDesignerAlexFergusinh thích bài viết này.
  7. AlexFergusinh

AlexFergusinh Thành viên cấp 1

bokeh chứ ko phải brokeh con gà ơi =)) Hòa Xoăn

Ủng hộ diễn đàn