Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Xin ý kiến] Xin ý kiến cho logo mỹ phẩm.

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi lampardlk23, 23/4/16.

Lượt xem: 2,167

1. lampardlk23 Mới đăng kí

Các bạn cho ý kiến ạ! logo cho shop mỹ phẩm :-/

...
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  2. La Chiến

La Chiến Mới đăng kí

1: Trung thuỷ mà lại rẽ ra 2 hướng???
    2: Phông chữ dùng để viết chữ trung thuỷ chưa ổn, cosmetic thì dc r.
    ý kiến cá nhân.
    lampardlk23 thích bài viết này
  3. zenki992

zenki992 Thành viên cấp 1

Theo mình thấy thì font chữ Trung thủy chưa ổn lắm. nó ko hợp với logo kia. Còn về logo thì mình thấy rất đẹp nhé :) đã rất đơn giản style này đẹp nhé bạn :like:
  4. Thái Châu

Thái Châu Thành viên cấp 4

Logo không phù hợp với ngành nghề.
    Trắng đen chỉ là biến thể màu của logo.
    Logo cần thiết phải có màu thương hiệu, nhất là về mỹ phẩm. Nếu bên Luxury thì nên chọn màu làm tone nền.
    Text không đẹp, symbol không bắt mắt. Thiếu sang trọng.
  5. lampardlk23

lampardlk23 Mới đăng kí

Cảm ơn ý kiến của các bạn rất nhiều.
    Thật ra thì cái font chữ trung thuỷ vs comestic là một tại mình muốn có dấu nên mới vẽ thêm vô thôi hehe.., chứ nhìn cũng kì kì thiệt:v
  6. lampardlk23

lampardlk23 Mới đăng kí

Thái Châu mình thấy font cũng chưa ổn lắm, bạn gợi ý cho mình nên chọn font nào đc ko:D
  7. Đinh Hoàng Quý

Đinh Hoàng Quý Mới đăng kí

ý kiến cá nhân!
    Logo k hợp lắm!
    Có thể nên chọn 1 số sản phẩm trong tên chữ nào đó vd như chữ i thành thỏi son, ...
  8. lampardlk23

lampardlk23 Mới đăng kí

La Chiến thực ý ngĩa logo là ghép lồng 2 chứ T vào thôi chứ không phải ý ngĩa rẽ ra hai hướng đâu ;)
  9. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Chung thuỷ là 2 đường thẳng chạy song song nhau và luôn đi cùng 1 hướng, còn ở đây là "Trung Thuỷ" nghĩa là ở giữa dòng nước. Mỹ phẩm thì nên liên quan đến thiên nhiên sẽ làm cho người dùng cảm thấy an tâm, an toàn hơn là liên quan đến hoá chất vì vậy Thớt thử làm cái hơi hướng tới thiên nhiên tí như dòng suối chảy cùng chiếc lá hay cánh hoa.
    GH041295, lampardlk23Đinh Hoàng Quý thích bài viết này.
  10. lampardlk23

lampardlk23 Mới đăng kí

K.Trang cảm ơn ý rất hay của bạn :x, nhưng mà thật ra trung thuỷ là tên người chủ của shop nên ko biết làm theo ý tưởng của bạn có ổn ko:-/
  11. lampardlk23

lampardlk23 Mới đăng kí

Đinh Hoàng Quý ý tưởng của bạn cũng hay :like: để mình thử xem sao, cảm ơn bạn :))
    Đinh Hoàng Quý thích bài viết này
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn