Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xin ý tưởng và thiết kế mẫu logo "Kết nối quê hương"

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Alive, 10/4/15.

Lượt xem: 2,987

1. Alive Mới đăng kí

Em cần một logo với chủ đề " kết nối quê hương". Chủ đề đại diện cho một nhóm từ thiện xã hội.
    Yêu cầu: màu sắc gây sự chú ý và tin cậy, hình chủ đạo là bản đồ chữ S của Việt Nam.

...
  2. logo sáng tạo

logo sáng tạo Thành viên cấp 1

Ý tưởng chủ thớt nói luôn rồi đó.cần gì tư vấn nữa :)
    Alive thích bài viết này
  3. Thắng Bảo

Thắng Bảo Thành viên cấp 2

Nói cộc lốc như đi thuê thiết kế vậy nhể, nhờ vả thì có chút thành ý, ae diễn đàn còn giúp :3
    Alive thích bài viết này
  4. muadong2312

muadong2312 Thành viên cấp 2

ý tưởng tự nghĩ đi bạn!
    Alive thích bài viết này
  5. Alive

Alive Mới đăng kí

Minh ăn nói không tốt lắm. Mọi người bỏ qua.
    Cho mình xin ý kiến về màu sắc: bao nhiêu màu, màu gì. Tổng cục như thế nào. v. v. ...
  6. muadong2312

muadong2312 Thành viên cấp 2

Logo từ 2-3 màu thôi bạn, màu thì bạn lên các trang như kuler tham khảo, gõ tên từ khóa muốn tìm là ra thôi, ví dụ cho connection của bạn https://color.adobe.com/explore/, còn bố cục tự suy nghĩ google ra kiếm ý tưởng thôi bạn ơi, đừng có mong chờ vào người khác!
    Alive thích bài viết này
  7. HSP

HSP Thành viên cấp 4

đó h chỉ nghe bán idea thôi.
    bạn cứ up bản vẽ tay những gì bạn nghĩ lên , mọi người sẽ góp ý
    Alive thích bài viết này
  8. Alive

Alive Mới đăng kí

Sao nhiều đêm suy nghĩ mình đã có ý tưởng rồi, mọi người góp ý và hướng dẫn mình thực hiện với.
    - Có 5 trái tim nắm tay nhau xoay thành vòng tròn.
    - Mỗi trái tim có tính đặc trưng cho : trẻ em , người già, người nghèo, người việt, việt kiều.
    - ở giữa là bản đồ chữ S .
    - 1 vòm cong ở dưới để chữ Kết Nối Quê Hương.
    - màu chủ đạo: trái tim màu đỏ, bản đồ màu vàng, chữ màu gì mình chưa biết nữa.
    Nhận xét: mọi người có cảm thấy nó trẻ con quá không? Hix :(
    cảm ơn các bạn đã theo dõi và góp ý. :D
  9. Justin Nguyễn

Justin Nguyễn Thành viên cấp 2

Nghe sến vãi, hình dung ra cái logo có vẻ lổn nhổn, không có sự gắn kết nhất định. Bạn suy nghĩ theo hướng này nhé. Chủ đề là " Kết nối quê hương" bây giờ phải làm rõ nghĩa của từ " kết nối quê hương" là như thế nào? cái j kết nối với quê hương? các hoạt động nhằm mục đích kết nối quê hương là gì? Các hoạt động này nhằm vào đối tượng nào và nhằm mục đích cuối cùng là gi? Giải đáp xong mấy câu hỏi này mình sẽ hướng dẫn tiếp.
    Alive thích bài viết này
  10. giacmoviet

giacmoviet Mới đăng kí

Tự nghĩ thôi bạn ờ
    Alive thích bài viết này
  11. Alive

Alive Mới đăng kí

Hoat đông của nhóm là xác nhận các đối tượng nghèo, hoàn cảnh khó khăn và kêu goi sự giúp đỡ từ các mạnh thường quân trong và ngoài nước.. dùng tình yêu thương chia sẽ để kết nối giúp đỡ những nguời xung quanh.
    Minh vẩn suy nghi nhưng cũng cần ý kiến của những nguời có kinh nghiệm.
    cảm ơn mọi người đã theo dỗi
  12. Justin Nguyễn

Justin Nguyễn Thành viên cấp 2

Công việc bây giờ là hình tượng hóa 1 số khái niệm bằng hình ảnh cụ thể. Liệt kê tất cả cái mình có thể nghĩ ra, search google xem người khác thể hiện như thế nào?
    _ Quê hương
    _ Đối tượng nghèo
    _ Sự giúp đỡ
    _ Tình yêu thương
    _ Sự kết nối

Liệt kê theo những gạch đầu dòng, mỗi 1 từ bạn tìm ít nhất 5 hình ảnh để miêu tả từ đó
    VD: Quê hương chúng ta có thể dùng các hình ảnh : mái nhà, đồng lúa, chùm khế, bông lúa, niềm tự hào của VN,...bản đồ Việt nam (như bạn có đề cập nhưng mà trong thiết kế ở VN ng ta luôn tránh cờ tổ quốc, cờ búa liềm và bản đồ Viêt nam>>> sẽ gặp rắc rối sau này. Nếu vẽ bản đồ VN bạn phải nghĩ xem có nên cho đảo Hoàng Sa vào hay ko?)
    Sau bước này bạn sẽ phải chọn lựa các biểu tượng phù hợp và các mối liên kết giữa chúng
    leolemonAlive thích bài viết này.
  13. luanknooc

luanknooc Thành viên cấp 1

Lấy 2 cái kết hợp lại xem nhé!
    Logo cần đơn giản thôi - không nhất thiết là phải đưa mọi ý nghĩa lên cái logo
    Alive thích bài viết này
  14. Alive

Alive Mới đăng kí

Qua tham khảo mình cảm thấy bị trùng lấp quá nhiều hix.
    sau đây là những ý tưởng của mình mọi người tham khảo và giúp đỡ mình với .
    _1 trái tim + manh áo rách + đôi bàn tay cùng vá .
    _nhiều bàn tay nắm lại thành hình tròn + vá áo ( kim + chỉ + mảnh vá).
    _2 bàn tay tạo thành mái nhà + dưới là những trái tim lòng vào nhau
    Mọi người thấy như thế nào... mình học về lập trình không rành về đồ họa rất cần sự giúp đỡ của các bạn.
    Cảm ơn các bạn đã theo dỗi
  15. QuanNH

QuanNH Mới đăng kí

Mình nghĩ là lấy ý tưởng về tuổi thơ như các trò chơi gian gian, ký ức đó rất đẹp đó.
    Alive thích bài viết này
  16. Alive

Alive Mới đăng kí

Khó xử quá : hình ảnh chiếc nón lá rách và tà áo rách đều gợi đến vùng quê nghèo của nước ta..
    nhưng khi cách điệu vào logo thì mình không biết làm sao cho nó hợp lý.
  17. Alive

Alive Mới đăng kí

Qua tham khảo các logo trên google.. mình có ý tướng như thế :D ...mình có ích thời gian nên lấu quá ko ol
    HSP, Justin Nguyễn các bạn xem giúp mình có gì góp ý giúp nhe! Cảm ơn rất nhiều!
    Chỉnh sửa lần cuối: 21/4/15
  18. hieu107

hieu107 Thành viên cấp 1

Mọi ng giúp bạn này . Mình thấy bạn này cũng nhiệt tình đó
    Alive thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn