Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xoá bớt hiệu ứng khi rê chuột vào bài viết trong Blogspot

Chủ đề thuộc danh mục 'Blogspot' được đăng bởi ntson28, 27/8/15.

Lượt xem: 3,753

1. ntson28 Mới đăng kí

Em đang mò làm trang web còi trên nền Blogger. Tìm mãi với thấy template Sevida hợp ý và load nhanh.
    Nhưng em gặp vấn đề là mỗi khi rê chuột vào bài viết thì nó cứ hiện ra 3 nút share facebook / twitter / G+
    Em vật vã mấy hôm nay nhưng ko xoá đc, vì em ko hiểu về code lắm nên em xoá xong thì template bị lỗi.
    Em nhờ các anh xoá hộ em cái mà em khoanh đỏ với ạ. Em xoá cái Font Awesome nên nó ko hiện biểu tượng ở đó.

Demo: ntson-sevida-test.blogspot.com

Ảnh minh hoạ lỗi:

...
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Tìm cái đoạn này xóa thử xem:
    Code:
    <div class="socialpostshare">
    ntson28 thích bài viết này
  3. ntson28

ntson28 Mới đăng kí

Em tìm được cái
    socialpostshare

nhưng nó hiện ra rất nhiều nơi trong template, mà em xoá hết thì bị lỗi, em đang không biét làm thế nào ạ
  4. Tư Xả Láng

Tư Xả Láng Thành viên cấp 2

Cách nầy nhanh nhất nè!. Bạn tìm đoạn code nầy:
    Code:
    .socialpostshare {
        opacity: 0;
    }
    Thay bằng đoạn code nầy:
    Code:
    .socialpostshare {
        display: none;
    }
    Chỉnh sửa lần cuối: 28/8/15
    ntson28 thích bài viết này
  5. ntson28

ntson28 Mới đăng kí

EM cảm ơn anh Tư Xả Láng, em làm được rồi ạ.

p/s: diễn đàn không có chức năng quote bài @@
  6. Trần Bá Đạt

Trần Bá Đạt Thành viên cấp 2

Cách trên cũng được, hoặc muốn xóa thủ công hoàn toàn thì tìm đoạn code có chữ: Share to Facebook.. Xóa từ cái <a phía trước nó cho đến hết đoạn code chứa mấy cái buttons đó, template này có thể có nhiều đoạn như thế, cứ tìm hết mấy cái share to đó mà xóa :D

Ủng hộ diễn đàn