Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xóa người và vẽ lại Background trên Photoshop CS6

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Fly Nguyễn, 24/10/12.

Lượt xem: 8,790

1. Fly Nguyễn

Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Soi kỹ rồi hãng đánh giá, đôi khi bạn ko chịu bỏ ra thời gian để học tập và rèn luyện kinh nghiệm mai sau cho mình thì sẽ ko bao giờ thành tài dc. Cái nghề này là thế đấy bạn à, chỉ có năng khiếu thôi chưa đủ
  2. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Vậy thì bạn vẽ pro rồi,.các dấu chấm và các cửa sổ giống in hệt nhau,.dấu chấm trắng trong mỗi ô cửa sổ đều cùng 1 vị trí,.bạn vẽ đẹp thì like,.và đính chính 1 chút là bạn vẽ lên thì cũng là 1 dạng xóa người đi rồi,.làm mất người so với stock thì đó ko phải là xóa hay sao.cũng đã like công sức của bạn.ko có gì thắc mắc nữa cả.
  3. necolat123

necolat123 Thành viên cấp 1

Cứ thoải mái đi bạn ơi theo mình nghĩ là bạn post ảnh này lên thì đã biết sẽ có gạch đá rồi mình làm cứ làm người ta nhận xét cứ nhận xét thấy hay thì mình tiếp thu rút kinh nghiệm dở thì coi như gió qua tai thôi.Cho dù bạn có làm kĩ đến đâu mà đem lấy đây mình chắc chắn sẽ có người nói lỗi này lỗi nọ nên thôi kệ.:D
    Fly Nguyễn thích bài viết này
  4. Fly Nguyễn

Cậu để ý màu sắc của mỗi cánh cửa sổ khác nhau, cả màu trên tường cạnh các cửa sổ cũng có sự khác biệt. Mình cũng có giải thích ở 1 trong những số cm ở trên là có copy 1 vài cánh cửa để đắp vào vì ko biết làm gì nữa nhưng tuyệt đối là ko Clone... Mình vẽ vậy đấy, nếu cậu nhìn qua loa thì cậu chưa thể biết bức ảnh thế nào mà. Cứ soi thật kỹ rồi cậu sẽ thấy. Còn về phần các chấm trắng, đó là các giọt mưa mình dùng bằng Brusher có nhiều chấm để chấm lên và chỉnh Blending Option cho nó, ko lẽ các giọt nước mưa ấy ko có sự đồng đều vì cùng dc chấm bằng 1 loại Brusher sao. Nếu cậu có gì thắc mắc và ko tin thì có thể hỏi Admin của Vietdesign, cậu ấy rành về mấy khoản này hơn cậu và cậu ấy sẽ chỉ rõ cho cậu.... Thân
  5. Béo

Béo Thành viên cấp 2

Việc gì phải vạch lá tìm sâu kĩ thế :-j
  6. Đoilơ ViệtDesigner

Có gì mà thắc mắc đâu,.còn cái này có phải xóa hay ko thì tiêu đề bạn ghi là xóa người và vẽ lại bg nên mình bảo là like cho công bạn ngồi xóa thôi..:-?
  7. Fly Nguyễn

Mình biết mà, mình chỉ đang giải thích là mình ko dùng cái gì để xóa người mà là dùng phương pháp vẽ đè :) Có nhiều người bảo mình vẽ xấu, mình chịu, màu sắc chưa đồng đều cho lắm mình cũng chịu nhưng bảo mình dùng clone là mình ko chịu vì bức này là mình test khả năng vẽ thế nào thôi chứ ko phải là tỏ ra mình xóa người đỉnh cao gì cả. Khẳng định 1 lần nữa đây là vẽ cho mọi người nắm rõ hơn :)
  8. Fly Nguyễn

Yes, nhưng mình dùng Brush chứ ko dùng Clone nha bạn :-bd
  9. Đoilơ ViệtDesigner

Thì tại bạn bảo ghi tiêu đều với cả cmt khác nên mình mới click vào link ảnh full size mình xem thôi chứ mình hơi đâu mà vạch lá tìm sâu :D
  10. Fly Nguyễn

Cảm ơn tinh thần đóng góp cho nhưng sai lầm của bạn, nãy giờ mình giải thích cách vẽ của mình đối với bức ảnh cho bạn hiểu thôi, sợ bạn hiểu sai hướng ^:)^
  11. Kyuubi Yến Chù

Kyuubi Yến Chù Thành viên cấp 2

12. dzungdav

dzungdav Thành viên cấp 1

bạn ơi dù mọi ng có góp ý để hoàn thiện hơn nhưng bạn làm vậy là quá ok rồi. Tỉ mỉ công phu. K phải ai nói cũng làm được đâu
  13. zupylove

zupylove Thành viên cấp 2

ko đc koi tấm này, chán wá... nhưng thấy pác Fly thời điểm này hơi nóng tính và háo thắng hơn so vs hiện tại thì pải...
  14. LightHammers

LightHammers Thành viên cấp 1

Có thấy cái hình nào đâu chủ thớt?

Ủng hộ diễn đàn