Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xử lý lỗi trong photoshop sau khi update windows

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Trần Trọng Thanh Bình, 29/5/18.

Lượt xem: 2,989

1. Trần Trọng Thanh Bình Mới đăng kí

Photoshop của em lúc đầu chạy rất bình thường nhưng sau khi update windows thì photoshop của em mắc các lỗi sau, mong mọi người chỉ em cách khắc phục:
    +Trong mục Preferences em chỉ vào được mỗi phần Export còn lại đều bị lỗi như thế này.
    +Không chụp được màn hình
    +Không tích vào Scrubby Zoom được
    +Pen không thể kéo nét cong được
    +Không thể mở ảnh đuôi JPEG
    Em xin cảm ơn mọi người ạ

...
  2. hieuhm89

hieuhm89 Banned

gỡ ra cài lại cho nhanh bạn ơi
    Trần Trọng Thanh Bình thích bài viết này
  3. Trần Trọng Thanh Bình

Trần Trọng Thanh Bình Mới đăng kí

em xóa đi cài lại 3 lần rồi bác ơi.lỗi vẫn như cũ
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Thớt đã cập nhật lên phiên bản 1803 của Windows 10 April 2018 Update phải không?
    1. Vấn đề này bắt đầu xuất hiện trên phiên bản Windows 10 Creators Update cho tới bản April 2018 Update nó đã xảy ra tình trạng này nhiều hơn. Để khắc phục làm như sau:

• Nhấn tổ hợp phím Windows + R sau đó gõ Regedit.
      • Hệ thống Registry mở ra, nhìn vào dòng Computer trên cùng, xóa nó và dán đường dẫn này vào: HKEY_CURRENT_USER\Software\Adobe\Photoshop\120.0
      • Tại thư mục 120.0 chuột phải vào nó chọn New > DWORD (32-bit) Value và đặt tên cho nó là OverridePhysicalMemoryMB.
      • Bây giờ tệp Reg của DWORD đã được tạo ra phía bên phải trong danh sách các tệp Reg của thư mục 120.0 thớt hãy nhấp chuột vào tệp OverridePhysicalMemoryMB sau đó trong mục Base chọn Decima và bên trái Value data xóa 0 và nhập giá trị 24000 vào ô sau đó nhấn OK và tắt Registry đi.
      • Mở lại Photoshop vào Preferences tab Performance sẽ được sửa.
    - Các lỗi ở dưới đều liên quan tới hiệu suất phần cứng tác động lên một số tính năng của Photoshop trong bất cứ phiên bản nào. Đây là lỗi từ hệ điều hành Windows 10 của Microsoft.
    Trần Trọng Thanh Bình thích bài viết này
  5. Trần Trọng Thanh Bình

Trần Trọng Thanh Bình Mới đăng kí

được rồi cảm ơn bác Hồng Sơn rất rất nhiều.Khi nãy em cũng làm cách ấy mà chỉ để 4000 nên nó không được
    Hồng Sơn thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn