Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Xuất hiện virus spam mới trên Facebook thông qua link MediaFire

Chủ đề thuộc danh mục 'Facebook, Youtube - Và mạng xã hội khác' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 5/5/13.

Lượt xem: 22,960

1. KeiP

KeiP Thành viên cấp 1

Hôm qua cũng nghịch ngu. Link MF thấy jpeg cũng bấm vào. Tải về rồi lại xóa ngay, may thật =)). Cơ mà em chưa đổi mật khẩu, chẳng biết có sao không nữa :-ss
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Cảm ơn sếp đã tạo chủ đề này :D. Mấy hôm nay e thấy rất nhiều bạn bị như thế này :D. Cả nhà cùng share để friend mình biết nào >:D<
    minh hy thích bài viết này
  3. pkcdance

pkcdance Thành viên cấp 2

Con này dính trên điện thoại của mình,hix xóa cái app fb chuyển qua opera dùng.Hix xóa hết dữ liệu điện thoại cài lại máy luôn!hơi khổ là phải sao lưu danh bạ,app...linh tinh muốn mệt! :-s
  4. dragon1402

dragon1402 Thành viên cấp 1

Đã dính chưởng cách đây hơn 1 tuần,và đã share để friend biết :D
  5. rexviet

rexviet Thành viên cấp 1

pkcdance con này nó chỉ hoạt động trên HĐH window thôi bạn :) nếu dùng điện thoại thì ko sao đâu :)
  6. kenminhthien

kenminhthien Thành viên cấp 2

Cái link nó lạ vậy mà mấy bác không rành down ầm ầm liền.
    Link down mà nó .jpg, .btm ,... tùm lum....
    Ai chưa có cũng kiểm tra cho chắc,
  7. MioDung

MioDung Thành viên cấp 3

sáng nay thấy hàng loạt spam cái này :( may ko click
  8. superman24101994

superman24101994 Thành viên cấp 1

may có antivirus chứ ko dính rồi :))
    lần sau hỏi link có phải bạn bè gửi ko, chứ lỡ click sẽ làm lây lan hết friends mất :(
  9. ROckeT BoY

ROckeT BoY Thành viên cấp 1

Moá...mình may **....hôm bữa đang chơi Liên Minh Tự nhiên thấy thằng nào send cái link Mediafire May là đang tập trung cao độ nên không thèm chạm vào :)) Giờ ra xem toptic này mất hồn
  10. vantd123ld

vantd123ld Thành viên cấp 1

Hum trước mình cũng bị! Ức quớ ~X(
  11. phamtong

phamtong Thành viên cấp 1

hình như lúc trc mình cũng bị tương tự thế này thì phải. nhưng không nguy hiểm như loại này. hehehe
  12. leeboy

leeboy Thành viên cấp 1

Vừa bấm tải về thì trình diệt virus nó block luôn chưa kịp khám phá :D
  13. kokomi

kokomi Thành viên cấp 1

nhìn cái đuôi JPG thế mà bác dám click, Rút kinh nghiệm lần sau nhá >:D<
  14. boconganh_tronggio

boconganh_tronggio Mới đăng kí

Con này phải ko ạ. Hên quá mới tải xuống click hủy, ko bik nó có lây lan hem tak?
    P/s: Dính luôn 4 con, ta hâm mộ ta quá :))
  15. Hà Bơ

Hà Bơ Thành viên cấp 2

Giờ còn có loại virus lấy nick mình comment trên các page khác, mà mỗi lần comment lại tag hết bạn bè vào :( làm sao khắc phục nó bây giờ
  16. overrage

overrage Thành viên cấp 2

cũng may trên diễn đàn mình chưa thấy thành viên nào chơi chiêu ác như vậy :-s
    .. chưa ai bị dính thì phải ?
  17. kellbin103

kellbin103 Banned

mình click vào sao cũng chẳng bị gì nhỉ @.@....
  18. kellbin103

kellbin103 Banned

cái này ai đừng click vào coppy gửi qua đứa khác và bảo nó vào thì số 1 =))
  19. zupylove

zupylove Thành viên cấp 2

dạo này dính hoài lun..... kũng mai..
  20. Jire

Jire Thành viên cấp 1

hôm trước e click vào link kiểu như thế này k22.suApril26picture19-jpg

Thế là em bị dính con virus, nó gửi đủ thứ nhưng mà đại loại là giống cái link ở trên
    E mới lên gu gồ và tìm được cách xoá, xoá được hai ngày, tự nhiên hôm nay nó lại gửi tiếp link mediafire
    Em làm đủ cách, mà ngộ là không có file virus để del hay là end process luôn.
    Giờ ngồi bất lực. Nó "im" vài ngày nó lại spam tiếp. :|

Ủng hộ diễn đàn