Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Ý tưởng về 1 ứng dụng điện thoại phát hiện và cảnh báo có CSGT

Chủ đề thuộc danh mục 'Xe cộ - Hàng công nghệ hitech' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 13/5/14.

Lượt xem: 16,341

1. me0wnguyen

me0wnguyen Mới đăng kí

Ồ, các Bác đừng đùa, app loại này đã có người thực hiện, và hiện đang được áp dụng rộng rãi trên khắp nước Mỹ @@. và rất được nhiều người xài. App còn chỉ cho người đi đường tai nạn giao thông, kẹt xe, làm đường, chặng đường, các thứ. Mình lâu rồi không về Việt Nam nên không biết tình hình giao thông bên ấy ra sao. Nhưng App này bên Mỹ rất tiện lợi. Không phải là đễ "né" cảnh sát, mà còn xử dụng mấy cai khác nữa, nên rất hiệu quả. App được tạo ra, mọi người tạo 1 tạo tai khoảng, xong đi đến đoạn nào có cảnh sát/tai nạn/kẹt đường thì ai đó đi cùng xe sẽ lên app, thông báo lên map cho nhửng người đi sau thấy, nên lúc nào cũng hơn 90% chính xác. và app được khuyến khích là xài khi xe có hơn 1 người cho bảo đảm an toàn. Mình thấy cái này hay mà.
  2. heinekenfpt

heinekenfpt Thành viên cấp 2

Chào thớt
    Mình là dân lập trình
    Cho nên mấy vấn đề khác như pháp lý hay ... như thế mình không hỏi
    Nhưng chủ yếu mình xin hỏi là phần mềm dựa vào cái gì để có thể định vị ra vị trí của cagt?
    Hay là thím muốn các anh giao thông cũng phải tải phần mềm này về, rồi chọn role của người dùng là CAGT rồi suốt ngày bật 3g lên cho app của thím định vị :)))
    Trừ phi dùng chức năng nhận diện sóng bắn từ máy bắn tốc độ thôi, mà bác từ chối dùng nó mất rồi
    =============
    Phần mềm vô tưởng, vẽ ra không thực tế sao còn đưa lên bàn luận đc nhỉ :D
    Hơn nữa đây cực kì trái pháp luật, mình cũng là 1 người hay lái xe đường dài, đường xá VN thì quá thế thảm, nhẹ chân ga được thì nên nhẹ chân ga, cứ đạp cho cố rồi tai nạn lại tăng thôi
  3. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

#41 nói ko hợp với vn, vn phá hoại rất nhìu, ví dụ như 1 thằng nó wởn, nó check in bậy bạ đủ nơi rồi bảo đo là chỗ công an chốt 8-}, hehe
  4. Lam Hoang Huu

Lam Hoang Huu Mới đăng kí

HA HA, TOAN NHUNG THE LOAI ATSM(ao tuong suc manh).cu nghi minh la siu nhon. :)) . em da khoc khi xem bai viet nay
  5. newstar94

newstar94 Thành viên cấp 1

Để làm gì? Để lỗi càng thêm lỗi à? Xin lỗi chứ đi đúng k ai thèm động tới
  6. minhden124

minhden124 Mới đăng kí

3
    Sao không thiết kế phần mềm gửi vị trí gps của mình cho người khác ấy ~.~
    Vd: Cả nhóm bạn đi đá bóng, 1 người đến sân trước rồi gửi vị trí gps của mình cho những người còn lại sẽ thuân tiện cho việc đi lại vì ngay cả trên HN nhiều nơi số nhà đánh lung tung và không có cả tên đường rất khó để tìm.
  7. kevinhuynh12

kevinhuynh12 Banned

Yên tâm mình đang làm ứng dụng " chống né chốt "
  8. chanhchua

chanhchua Thành viên cấp 1

vụ này dí dỏm thì đc chứ nghiêm túc thì không ổn. :> với m nó sẽ bị loại khỏi các phần mềm m yêu thích.
  9. Nighter

Nighter Thành viên cấp 3

cho xin link topic bên otosaigon đi thớt
  10. chienliv

chienliv Mới đăng kí

Chưa quan tâm tới luật pháp có cho phép hay ko thì vẫn còn quá nhiều vấn đề được gọi là không khả thi. Chắc là định vị theo kiểu ai gặp chốt thì thông báo địa điểm, ai đi qua mà không thấy nữa thì cập nhật lại. Nhưng xin thưa là có ông nào bà nào rỗi rãi ngồi cập nhật không ạ? người ta lên xem chỗ nào có thì người ta né, chứ chả ai thừa hơi ngồi cập nhật lại nếu ko thấy csgt. Dân Việt mà, bạn cứ nghe VOV giao thông thì biết, toàn phóng viên tự đi cập nhật tắc đường chứ được mấy người dân gọi điện đến thông báo, đấy là được gọi điện miễn phí nữa cơ, mà gọi điện nó tiện hơn rất nhiều cái việc ngồi cập nhật trên app.
    Còn một vấn đề cực kì không khả thi nữa là "chống né chốt". Ví dụ các chú công an đứng chốt ở Ngã tư Nguyễn Trãi chẳng hạn, ai đi qua sẽ thông báo có chốt, các chú ấy chỉ việc cử ra 1 người, cứ ngồi và truy cập vào app và bỏ đánh dấu. ai đánh dấu các chú ấy lại bỏ. có cách nào cấm các chú ấy tải app không ạ?

Ủng hộ diễn đàn