Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn download file Flash trên các website

Chủ đề thuộc danh mục 'Kiến thức tin học' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 30/10/13.

Lượt xem: 66,456

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Có đôi lúc bạn thấy 1 file flash trên website nào đó mà bạn thích, bạn muốn lưu nó về hoặc muốn lấy link riêng file flash đó để chia sẻ cho bạn bè mà không cần phải đưa cả link website. Flash không giống như ảnh, bạn dễ dàng lưu nó về máy tính hoặc copy url của nó.

Hôm nay xin chia sẻ đến các bạn 1 thủ thuật nho nhỏ, hi vọng sẽ giúp ích cho các bạn :)

Đầu tiên xin cho các bạn xem demo file flash mà mình lấy được trên DeviantArt:

Flash của lão này làm hay thật, có cả âm thanh sống động đi kèm nữa :">

Và sau đây là video hướng dẫn

Đối với bạn nào dùng trình duyệt Firefox thì cũng tương tự luôn nhé :)

Video trên có thể chưa thực sự tối ưu, nên bạn nào có giải pháp nào tốt hơn hoặc khắc phục nhược điểm cho video này thì cứ đề xuất ý kiến nhé :)

Và phần quan trọng sau đây là cách chèn flash lên diễn đàn, các bạn click vào đây xem nhé:
    http://forum.vietdesigner.net/threads/huong-dan-cach-dang-flash-len-dien-dan.39537/

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 24/5/14
    Hồng Sơn, Tran Duy An, —Hoàng Anh—7 người khác thích bài viết này.
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Nếu flash có âm thanh gây khó chịu các bạn có thể gửi phản hồi để mình thay bằng flash minh họa khác nhé! :D
  3. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

đó là flash đc chèn công khai nên mới dễ lấy,nhưng nếu flash chèn code lung tung, đâu fải bạn nào nhìn vô cái mớ rối rắm vậy đều get đc?

Firefox hỗ trợ tốt việc get file:

Bước 1: Click fải bất kì ở đâu, chọn View Page Info hoặc ấn Alt, chọn tab Tools trên thanh menu, chọn mục Page Info

Bước 2: Chọn tab Media, ở Address thì kéo xuống tìm các dòng có chữ Object hayEmbed ở mục Type

Bước 3: Click fải vào dòng đó, chọn Copy, paste đường dẫn ra trình duyệt, nếu đúng flash bạn tìm thì ok, ko thì chọn dòng kha1c
    pkcdance, Radium, Cii Le2 người khác thích bài viết này.
  4. CaoChiNhan

CaoChiNhan FA Minh Chủ

Thanks anh Dư nhé. Không có cái Video này thì có khi năm sau em mới biết cách down. :))
  5. tanle123

tanle123 Thành viên cấp 2

Ko thể xem được. Chrome báo shockware flash has crashed :(
  6. Tiny Stone

Tiny Stone Thành viên cấp 1

hướng dẫn hơi dài dòng ạ
    chuột phải vào web chọn xem nguồn trang
    Ctrl + F rồi gõ .swf enter là ra ngay
    Mình toàn download webgame kiểu này ^^
  7. Phạm Hữu Dư

8. anka

anka Thành viên cấp 2

cứ đến cái khúc nào mà "nó" GẦM là y như rằng e chẳng nghe được gì nữa hết.. /:)
  9. pkcdance

pkcdance Thành viên cấp 2

10. Tiny Stone

Tiny Stone Thành viên cấp 1

Mấy web dấu kĩ thì dùng firefox và cài plugin này ạ
    addons.mozilla.org/vi/firefox/addon/adblock-plus/
    cài xong rồi vào web sẽ thấy chữ "chặn" ở góc trên bên phải của flash ấn vào đó là sẽ hiện ra link
    coppy link và paste vào IDM là xong ạ :D
  11. hoanghailong_3744

hoanghailong_3744 Thành viên cấp 1

Em xin trình bày cách download flash mà em vẫn dùng rất đơn giản ạ
    Như các bạn đã biết flash có đuôi .SWF , cũng tương tự đuôi .FLV ... mà IDM tự động bắt link , chỉ có điều đuôi SWF này không có trong danh sách
    bước 2 :
    bước 3 :
    và đây là kết quả
    để chạy được flash các bạn có thể dùng KMP ...
    Phạm Hữu Dư thích bài viết này
  12. Phạm Hữu Dư

hoanghailong_3744 thích bài viết này
  13. Trần Bá Đạt

Trần Bá Đạt Thành viên cấp 2

Trên trình duyệt Cờ Rôm + hoặc Chrome thì bấm F12, vào resource -->> Flame -->> Tên file -->> Ví dụ như ở cái link flash trên thì vào tiếp sanbox.devia....-->> XHR -->> Số 6....

Click đúp vào nó và copy link paste vào IDM là tải về :D
  14. Laokame

Laokame Thành viên cấp 1

Cách của Tiny Stone rất hay. Mình cũng hay dùng cách này để download game
  15. ThanhThienTk

ThanhThienTk Mới đăng kí

Bác nào ngon thì lấy file flash trong link này nhá
    qhonline.edu.vn/video-training83d694109fz11.html
  16. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

mợ, clip chứ flash đâu mà ngon với ko ngon
  17. Quang Vinh

Quang Vinh Mới đăng kí

Phạm Hữu Dư : Anh xem giúp em trang này có cách nào lấy đoạn flash xuống không. Thanks anh
    Link: aplgroup.uberflip.com/i/78866/61
  18. bachpro89

bachpro89 Thành viên cấp 3

cách của anh hưu dư chỉ lấy được files có flash build là .swf và chạy độc lập, còn files flash mà kèm .xml thì không thể dùng cách đó được
  19. GaUnzzz

GaUnzzz Mới đăng kí

www. cambridge. org/elt/resources/skills/interactive/pron_animations/index.htm
    Mình không thể down file .swf từ trang này, bạn nào có thể chỉ rõ giúp mình được không ạ?
  20. btween

btween Mới đăng kí

dạng này down sao bạn.

Chỉnh sửa lần cuối: 21/12/14

Ủng hộ diễn đàn