Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hướng dẫn upload ảnh động (GIF) lên Facebook mới update tháng 5/2015

Chủ đề thuộc danh mục 'Facebook, Youtube - Và mạng xã hội khác' được đăng bởi Phạm Hữu Dư, 30/5/15.

Lượt xem: 89,170

1. Phạm Hữu Dư phamhuudu.com

Một tính năng rất mới mẻ vừa được Facebook update. (xem chi tiết thông tin này tại đây)

Hạn chế:
    • Phải ấn vào nút GIF mới chạy được ảnh động (coi như là video rồi :v)
    • Phải upload qua các trang web trung gian để lấy link (hơi cực)

Mà mình nghĩ là Facebook sẽ không bao giờ cho người dùng upload ảnh gif trực tiếp lên Facebook và tự chạy đâu, bởi vì sẽ làm lag News Feed và gây hao tốn tài nguyên của nó. Cũng chỉ vì người dùng Facebook quá đông đảo, thôi thì ta đành chấp nhận tính năng này vậy :D

Cách thức upload ảnh động:
    • Phải upload lên các trang web upload ảnh online như ImageShack, Picasa, Imgur,...(mình khuyến khích dùng Imgur cho nhanh, link ngắn gọn)
    • Sau đó lấy link ảnh trực tiếp và dán vào khung soạn status của Facebook và đăng thôi :D

Sau đây là video hướng dẫn chi tiết, các bạn nên xem để khỏi thắc mắc vì sao mình làm hoài không được nhé :)

...
  2. Bï Gëuræ

Bï Gëuræ Thành viên cấp 1

lại thua Google+ = =
  3. ToiHocDoHoa.com

ToiHocDoHoa.com Thành viên cấp 3

Giật tit quá nha :3
  4. Cơm Tấm Thịt Nướng

Cơm Tấm Thịt Nướng Thành viên cấp 1

Giọng của admin tình cảm quá :">:">:">:">
    quang8502535 thích bài viết này
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Mình tin cậy nhất thằng Picasa khi upload ảnh động. Chứ mấy host kia up lên chất lượng hơi giảm.
    Thằng Hề thích bài viết này
  6. amyour19xx

amyour19xx Thành viên cấp 2

không khác lắm, ngày xưa cũng toàn phải up kiểu lên youtube xong rồi copy pates vào
  7. Lê Huy123

Lê Huy123 Mới đăng kí

ảnh động của anh làm bằng phần mềm j mà mượt thế
  8. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

9. manhtrung12

manhtrung12 Thành viên cấp 1

10. Phạm Hữu Dư

manhtrung12 mấy cái này thấy lâu lắm rồi nhưng mình ko có hứng thú nghiên cứu về nó lắm, mà căn bản là nó cũng khó và ko phải ai cũng có thể làm đc. Nếu bạn quan tâm có thể Google thêm.
    Thằng Hềmanhtrung12 thích bài viết này.
  11. amyour19xx

amyour19xx Thành viên cấp 2

manhtrung12 =)) đơn giản mà, hỏi thẳng cái thằng up ý
  12. hactyhon

hactyhon Thành viên cấp 2

Theo hướng dẫn thì link trực tiếp sau khi up ảnh lên là như vầy: https://i.imgur.com/ld734WC.gif
    Cơ mà admin cho mình hỏi sao không làm xong nó ra hình thế này, di chuột vào hình thì nó hiện popup ảnh động đúng của mình.

13. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

hactyhon: Cái đó đâu phải chúng ta làm ra đâu mà có quyền. Cơ mà cái như của đồng chí nói có phải là khi chia sẻ link ảnh động lên Facebook xong rồi ta di chuột vào nó sẽ có hình xem trước có đúng ko? Cái đó là dùng mấy cái tiện ích phóng to hình xem trước thôi.

P/s: Mà đâu cứ gì mỗi host của thằng Imgur mới hiện thị được ảnh động trên Fb. Mình dùng các host khác điển hình như Picasa của Google vẫn hiển thị tốt.

Chỉnh sửa lần cuối: 5/7/15
  14. hactyhon

Da, để mai thử lại ạ. Tính hình đúng như bác Dù Kun nói
    Hồng Sơn thích bài viết này
  15. hactyhon

của google ngon cơm ợ.
    thienwp thích bài viết này
  16. Phạm Hữu Dư

hactyhon confirm với anh em là up ảnh lên Imgur nó bị hạn chế khi share trên Facebook rồi. Nên recommend anh em dùng của Picasa nhé :D
    Thằng Hề, Lose Myselfhactyhon thích bài viết này.
  17. An94

An94 Mới đăng kí

Cho em hỏi, chứ làm đúng các bước mà nó cứ ra đường link thẳng vào trang web là sao?@@
    [​IMG] SAFOUAD.png
  18. Phạm Hữu Dư

An94 bạn làm ơn xem cmt của mình trên #16 nhé!
  19. trickshacker

trickshacker Mới đăng kí

vậy đó ad ơi
  20. Phạm Hữu Dư

trickshacker bạn làm ơn xem cmt của mình trên #18 nhé!

Ủng hộ diễn đàn