Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Tạo bóng nắng bao quanh tóc như mẫu làm như thế nào ah

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi surri, 15/8/12.

Lượt xem: 7,964

1. surri Mới đăng kí

...
  2. Syter

Syter Thành viên cấp 2

Cái này gọi là ven tóc, khi chụp ảnh ngoài trời thì nên chọn giờ vàng (Magic Hour) để chụp.
    Buổi sáng lúc bình minh, buổi chiều lúc hoàng hôn là thời điểm rất thích hợp để chụp ảnh ;)
    Tránh chụp khi ánh nắng lên đỉnh đầu và ánh nắng gắt nhé :D
    Ở trong ảnh có ven tóc rất đẹp nhưng người làm lại không phát huy hết công dụng của nó, nếu biết tận dụng thì nó sẽ là bức ảnh tuyệt vời :x
    Hưng Trần Vănsurri thích bài viết này.
  3. Hổ Báo VietDesigner

Hổ Báo VietDesigner Huyền Thoại VietDesigner

Chào bạn surri ha :D

-Cái này 1 phần là do Ký Thuật Chụp Ảnh & Có thể sử dụng thêm Plugin trong Photoshop như Knoll Light Factory :
    http://forum.vietdesigner.net/threa...hotoshop-plug-in-anh-sang-chuyen-nghiep.1384/

-Bạn có thể Tham Khảo kỹ năng của bác minh_chicker:
    http://forum.vietdesigner.net/threads/gud-morning-sunshine.1294/
    Và xem qua 1 số Thảo luận: http://forum.vietdesigner.net/threads/nho-lam-mo-hau-canh-voi-bokeh.1732/#post-21947

---------------------------------------------------------------------------------------------------
    -Hổ thấy Nhận xét của bác Syter là Cực Chuẩn về Kỹ năng nhiếp Ảnh rồi - "Chỉnh lại hết chuẩn luôn":)) Em phục bác quá luôn :x
    Bác Syter ha :D Em vẫn rất thích Bộ ảnh "Nóng" của bác :))
    Stock bác Share cho Hổ tuyệt quá ha - Hổ ngồi Vọc cả ngày không chán luôn :x
    Syter, boyplaysurri thích bài viết này.
  4. xversion1

xversion1 Thành viên cấp 3

Bộ ảnh nóng nào có Stock vậy?
  5. Hổ Báo VietDesigner

xversion1 thích bài viết này
  6. xversion1

xversion1 Thành viên cấp 3

Bộ này mình xem từ lúc mới up không có Stock, không ngờ chủ thớt đã up Stock từ lúc nào :D. Thanks bạn!
    SyterHổ Báo VietDesigner thích bài viết này.
  7. Hổ Báo VietDesigner

:)) Tất cả là do bác Syter Hảo tâm ha :-bd
    Kỹ năng chụp ảnh & Xử lý ảnh của Bác ấy thật tuyệt vời - I like it :-bd
    Syterxversion1 thích bài viết này.
  8. surri

surri Mới đăng kí

e sẽ down về và thử cài xem sao, hix, nhìn mọi ng làm lung linh quá mà ngưỡng mộ , cảm ơn m ng ah nhất là a Hổ Báo VietDesigner đã tận tình chỉ bảo :x
  9. sadboyictu

sadboyictu Thành viên cấp 1

10. Hưng Trần Văn

Hưng Trần Văn Cựu quản trị

Cảnh cáo lần đầu tôi chỉ xóa cmt, Spam lần nữa là ra đảo nha bạn
    Hổ Báo VietDesigner thích bài viết này
  11. stbilly88

stbilly88 Thành viên cấp 2

Kỷ thuật này không phải do chỉnh màu đâu bác. Đó là do máy ảnh chụp đúng vị trí đẹp thôi. PTS chỉ làm cho nó thêm màu mè chứ không làm đc như vậy thôi

Ủng hộ diễn đàn