Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Cách tạo một dãy số liên tiếp trong Illustrator ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi trinhvanhiep, 15/4/17.

Lượt xem: 22,069

1. drax

drax Thành viên cấp 4

dabeomoon m tạo file a4, phân giải 300.
  2. trinhvanhiep

trinhvanhiep Thành viên cấp 2

LuanNguyen123 cái của bác giống tạo cơ sở dữ liệu kiểu dạng file code xml hay html... quá nhỉ. có vẻ hơi phức tạp
  3. Bạn có thể lên google tham khảo thêm nhé!
  4. trinhvanhiep

Công ty Công Nghệ Mới điều này ai cũng biết mà.cái quan trọng là phải biết từ khóa mà tìm, cách tìm chứ cứ google thì không phải cáo gì cũng ra được đâu.
  5. luongnx93

luongnx93 Thành viên cấp 2

MÌNH TRƯỚC CHUYÊN LÀM CARD, CÓ CÁI PLUGIN CHUYÊN CHẠY MÃ SỐ CHO NHÂN NHÂN VIÊN, VD SỐ 01, 02,....1000..V.V BÁC CÓ MUỐN LẤY XÀI KO
    LuanNguyen123, tranvan.muon, trinhvanhiep1 người khác thích bài viết này.
  6. tkimn

tkimn Banned

Bạn lên youtube search "variable number in indesign" nha, indesign hỗ trợ nhảy số đó bạn, chỉ cần làm file mẫu bên AI rồi link qua ID, sau đó dung data merge trong indesign nhảy số thứ tự là ok, lưu ý bạn phải làm sẵn một file excel có số thứ tự từ 001-100 và save file với đuôi .txt nhé.
    Hướng dẫn cụ thể trên youtube nhé, chúc bạn thành công!

Thiết kế công ty In Miền Nam
  7. trinhvanhiep

8. tkimn

tkimn Banned

link hướng dẫn đầy đủ luôn nè
    trinhvanhieptranvan.muon thích bài viết này.
  9. Bát Nhã

Bát Nhã Thành viên cấp 2

Variables của AI cũng làm được mà thấy bạn kia đăng cái Indesign nhìn ngon hơn....
  10. Bát Nhã

Bát Nhã Thành viên cấp 2

Chỉnh sửa lần cuối: 18/4/17
    LuanNguyen123tranvan.muon thích bài viết này.
  11. Bát Nhã

Bát Nhã Thành viên cấp 2

Đó là do chế độ xem thôi anh. Anh đang ở chế độ xem nhiều thì anh tạo mới thì cái trang thứ 2 nó nhìn qua là thấy thôi. Qua trang là nhìn qua cái Artboard kế bên đó anh.
    tranvan.muon thích bài viết này
  12. Bát Nhã

Bát Nhã Thành viên cấp 2

À hông a ơi ! Variables là nó đã đổ hết dữ liệu vào cái hình rồi. Cái bước cuối là thích coi trang nào thì coi trang đó thôi. Chứ không phải bắt a lật từng trang cho nó đổ :v

Tiện để đây cái link cho ai thích clip

LuanNguyen123tranvan.muon thích bài viết này.
  13. vubu3

vubu3 Banned

bài viết hay đó! rất bổ ích!
  14. tkimn

tkimn Banned

mình giới thiệu phần mềm printshop mail, đây là phần mềm hàng đầu trong lĩnh vực tạo số nhảy, hình ảnh biến đổi, barcode biến đổi cho các sản phẩm như vé giữ xe, voucher, phiếu bốc thăm, thẻ sinh viên...Bạn nào có thời gian thì tìm hiểu thêm nhé
  15. drax

drax Thành viên cấp 4

tranvan.muon nói thật là đọc comment của b đau não lắm b ạ.
    songngu2014 thích bài viết này
  16. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@drax : Mình thấy cái nào luyện tập dc, thì mình nhảy vào luện vài chiêu, và cái nào làm hok dc, thì mình hỏi các bạn, chủ yếu là mình cần luện nhiều về A.I, có gỉ đâu mà phải đau đầu vây ? ha ha ! :))

Hiện giờ mình đang luyện xoay vòng trong A.I, (bằng Actions A.I chạy vù vù, vì cá tính của mình, làm cái gì, cũng thích làm đúng tiêu chuẩn 100% tốt nhất, chứ mình hok thích làm thủ công tầm thường). Adobe làm cái Actions A.I hơi bị ngu, so với Actions Photoshop, nó hok biết làm ăn lớn, mà là làm tí síu, rùi lại phải làm thủ công tí xíu, Actions A.I lên đến CC 2017 rùi, mà vẫn ngu quá trời ngu luôn, Adobe hok chịu nâng cấp các lệnh Actions ngon lành như bên Actions Photoshop, Photoshop chạy 1 phát, cái gì cũng ra dc hết, còn Actions A.I thì vì mình thích làm cái gì, cũng phải là đồ tốt nhất, bởi vậy, thấy nó ngu, người khác, hok có yêu cầu cao 100% tốt nhất, thì thấy nó ngon) ! ha ha ! :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 22/4/17

Ủng hộ diễn đàn