Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Help me ! Xin hỏi mọi người về cách lên màu như hình

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi jackiss00, 4/2/13.

Lượt xem: 2,339

1. jackiss00 Thành viên cấp 2

Chào mọi người, số là mình tìm 1 màu khá hay nhưng trước giờ mình toàn học lởm theo cách Võ công Mèo 3 cẳng nên khi lên màu mình hay bị lạc hướng và ko sao lên dc màu này. ( Em copy trên facebook nên ko có ảnh gốc ):P
    Rất mong các anh chị, các bạn trong 4rum có ai biết tut hay action màu kiểu này share cho mình với. À phần nữa pác nào có ebook chia sẽ kinh nghiệm phân tích màu ảnh để blend thì share e nhé ( e có cũng vài cuốn ebook blend rồi nhưng ít có cuốn nào định hướng rõ về kỹ thuật phân tích màu ảnh , hihihi cũng có thể tại e gà mờ nên...) Đợi tin mn !
    Thanks a lot , chúc mọi người 1 ngày vui vẻ !

...
  2. Anh Quên Rồi

Anh Quên Rồi Thành viên cấp 1

màu vintage, mình lười làm nên toàn chạy action :D
    jackiss00 thích bài viết này
  3. HSP

HSP Thành viên cấp 4

màu nì sử lý phần da quá là tệ . . .
  4. hiulatui

hiulatui Thành viên cấp 2

ko có stock thì khó phân tích lắm :D Chỉ có thể nhìn qua là: màu vàng nâu cho vùng highlight và màu xanh cyan cho vùng shadow, sử dụng Hue để đưa các màu khác về cùng tone này :D
  5. Shimizu

Shimizu Thành viên cấp 3

6. jackiss00

jackiss00 Thành viên cấp 2

Cảm ơn mọi người, vừa xong công việc mới vô xem hướng dẫn của mọi người được
    Thanks Shimizu, chắc mình fai rèn luyện thêm rồi, hihi tại lười nên post bài , chủ yếu để xin cái action màu này chạy rồi mò dễ hơn.
    Nếu pác nào có action hay tut màu này thì share mình nhá
    Buổi chiều vui vẻ nhá cả nhà !
    Shimizu thích bài viết này
  7. jackiss00

Uhm vậy là mình biết thêm là việc xem xét bức ảnh để pha màu cho hilight và shadow nữa, trước giờ cứ Solid bừa nên tùm lum hết, thanks bạn !
  8. hiulatui

hiulatui Thành viên cấp 2

ukm thực ra Photoshop có 1 nhược điểm là ko nó ko phân tách rõ vùng làm việc giữa highlight và shadow nên dẫn đến trường hợp phải dùng mask để xóa vùng màu ko theo ý, bạn nên tham khảo thêm plugin Camera Raw của PTS hoặc Lightroom, đây là 2 app hoạt động tách biệt rất tốt 2 vùng màu này ở phần Toning :)
  9. jackiss00

Hihihi, ui vậy là tui có thuốc mà hok biết xài rồi:P, trước giờ mở ảnh toàn = Camera raw mà chỉ biết tăng Exposure với Contast ở thanh Basic mà quên mất là CR vẫn còn đó nhiều thanh công cụ rất hay. Hey, nếu mà nắm vững được vai trò chức năng của công cụ trong Shop thì tuyệt vời quá :D.
    Nghe pác nói thích quá với lại vừa nhận tin là Lightroom Ver2 ra của pác Amigen mới xuất bản, :U mà Lightroom lại là chuyên gia chỉnh sửa màu sắc nữa. Thích thật ! Phải dành thời gian để vọc vài thứ cho rành mới được :P
    http://forum.vietdesigner.net/threads/lightroom-toan-tap-2-noi-tiep-tap-1.13111/

Ủng hộ diễn đàn