Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Khác nhau giữa PTS 32 bit với 64 bit và cách kiểm tra bit

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Mil Mèo Kon, 18/9/13.

Lượt xem: 21,687

1. Mil Mèo Kon Thành viên cấp 2

Mình xài PTS không lâu, và cũng chưa rành hẳn với PTS này, các bác tư vấn giúp mình 32 bit với 64 bit khác nhau chỗ nào vậy, và cách kiểm tra nó nữa!
    Tại nãy mình tải Portrait Professional Studio thì nó báo lỗi (như hình dưới) vậy có nghĩa mình đang xài bản 32 bit! Vậy có cách nào nâng cấp PTS 32 bit lên 64 bit không ạ? Muốn cài quá mà không biết phải làm sao:(

...
  2. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

32bit hay 64bit là phiên bản windows của bạn đang dùng.
    Cách nhận biết đơn giản thì thế này: Nếu ram máy bạn là 4Gb trở lên thì thường là hđh 64 bit, dưới 4Gb thì 32bit.
    Hoặc kiểm tra chính xác thì vô start -> bấm vô thanh search -> gõ dxdiag -> enter rồi đọc trong đó (dòng operating system).
    Trường hợp của bạn thì OS của bạn là 32bit rồi, cách giải quyết là kiếm bản 32bit của phần mềm đó thôi, hoặc lắp thêm ram vô máy và cài OS 64 bit :v :v
    Mil Mèo Kon thích bài viết này
  3. Lincond Huỳnh

Lincond Huỳnh Thành viên cấp 2

Bản 32bit với 64bit cũng giống nhau hết, riêng 64bit thì lúc chọn màu hoặc hút màu thì nó hiện thêm vòng color cho bạn dễ bít mã màu (chỉ bít nhiu đó), còn về phần mún nâng cấp lên 32bit lên 64bit thì ko thể, bạn chỉ có thể cài bản 64bit trên Hđh với yêu cầu RAM 4G, vì bản 32bit chỉ chạy đc trên memory 256mb >> 2g, còn 64bit thì từ 4G >>
  4. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Bọn MS nó bảo là 32bit nó khác với 64bit ở chỗ là 32bit thì có số 32, còn 64bit thì có số 64
    Còn muốn cài cái trên thì sao ko tìm link plugin bản 32bit.. tự nhiên cài có cái plugin mất công cài lại win :|
  5. Mil Mèo Kon

Mil Mèo Kon Thành viên cấp 2

Đoilơ ViệtDesigner và "bọn" newbie ViệtDesigner nói bọn đó có vẫn đề về trí não :)) à bác này, cho mình hỏi cái plugin knoll light... (cái này mới báo lỗi, nãy đăng lộn :D) mình xài CS6 nó báo lỗi vậy cài làm sao? nãy giờ đọc cmt bên 2 top (1)(2) không được hiểu lắm :-/
    Lincond Huỳnh Trung Kiên Cảm ơn 2 bác nhiều :3
  6. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Trong box Photoshop -> Download có đầy đủ đó, có cả bản 32bit của cái plugin ở trên của bạn đó.
  7. nqloivn

nqloivn Thành viên cấp 1

số 32 có nghĩa là HĐH quản lý đc 2 mũ 32 bytes RAM
    2^32 = 2^10 x 2^10 x 2^10 x 2^2 = 4GB
    Cách kiểm tra thì nhanh nhất là click phải computer -> properties
  8. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Nói một cách ngắn gọn là ta dùng các phiên bản của Adobe mà dùng 32bit thì có nghĩa là cấu hình không đủ để phục vụ hết các chức năng của nó khi mỗi lần Adobe lại cập nhật nhiều phiên bản cải tiến hơn.

Còn bản 64bit thì nó sẽ cho ta một chương trình đầy đủ hơn. Thoải mái cài đặt các chương trình Adobe mà không lo thiếu tính năng và...vv
  9. Mil Mèo Kon

Mil Mèo Kon Thành viên cấp 2

Cảm ơn các bác ^^
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn