Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Manip] Chiến trường cổ đại - Làm theo tut ạ :D

Chủ đề thuộc danh mục 'Trưng bày tác phẩm Photoshop của bạn' được đăng bởi Hà Bơ, 7/10/13.

Lượt xem: 3,167

1. Hà Bơ Thành viên cấp 2

...
    CaoChiNhan, b0yHN_96, Hẻo Hóm Hĩnh3 người khác thích bài viết này.
  2. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Làm theo tut và y chang tut ^:)^
    Vậy mà anh cứ tưởng em nói chơi chứ , ai ngờ cũng vọc manip thiệt sao B-)
    Don.aquileHà Bơ thích bài viết này.
  3. Hà Bơ

Hà Bơ Thành viên cấp 2

Nói là phải làm chứ anh :))
    Cái của em em thấy chả giống trong tut :|
    Nhìn như đống tạp nham :(
  4. Thiên Ma

Thiên Ma Lãng du VietDesigner

Anh đâu thấy khác tut là mấy :D làm tốt lắm
    Hà Bơ thích bài viết này
  5. Don.aquile

Don.aquile Thành viên cấp 2

Làm tút và y chang tút =)).

Mình ko có ý chê đâu, vì mình ko biết gì về Manip, mình chỉ xin phép ... cười vì buồn thôi =))
    Hà Bơ thích bài viết này
  6. Hà Bơ

Hà Bơ Thành viên cấp 2

Em thấy hơi sai mảng bố cục với cả màu sắc :D nhưng thơi lần đầu rút kinh nghiệm vậy . Cám ơn a Ma :x
    Bác Don.aquile có ý gì đây :-w
  7. b0yHN_96

b0yHN_96 Thành viên cấp 4

nói thật là mình dịch lại cái tút này nhưng cảm giác nó vẫn ko hoàn thiện lắm, nhất là về khoản màu sắc
    chủ yếu là tham khảo 1 số cách họ xử lí ảnh + hiệu ứng ... thôi
    Hà Bơ thích bài viết này
  8. Hà Bơ

Hà Bơ Thành viên cấp 2

Đọc tut một số chỗ hơi khó hiểu :| chỗ làm hiệu ứng nước mưa rơi xuống rồi bắn ra ấy. Nhưng mò mò cũng ra :D Tut phê thật :))) Làm xong thì cũng học được nhiều cái hay
  9. CaoChiNhan

CaoChiNhan FA Minh Chủ

1 like cho bạn vì đã theo tới cùng cái tut dài vãi beep của bạn Vịt. :))
    Hà Bơ thích bài viết này
  10. Hà Bơ

Hà Bơ Thành viên cấp 2

Cám ơn a :D cơ mà chưa thấy a like ạ :))
  11. CaoChiNhan

CaoChiNhan FA Minh Chủ

Ủa. Thế hỉ. Xấu hổ quá. Like ngay. :P
    Hà Bơ thích bài viết này
  12. Hà Bơ

Hà Bơ Thành viên cấp 2

Dạ e cảm ơn :D
  13. Crz

Crz Thành viên cấp 3

Mưa lúc nào cũng bị gió thổi một hướng, nhưng nhiều objects lớn trong manip đều bị mưa rả từ 2 phía. Các mẫu nổi bật hoàn toàn không thấy bị ướt hay nói đúng hơn là "thích ướt chỗ nào, ướt chỗ đó". (Ngoài cái bọc ni lông nằm gần cục hình thoi mà chắc surreal như mình cũng không tưởng tượng ra nổi đó có thể là cái gì). Đoạn cái tay và cái "Kiếm", người cưỡi ngựa "Bỗng dưng bị focus" không rõ lý do => Sai nguyên tắc xa gần trầm trọng. Khi tạo layer mưa rơi, không phải chỉ một lớp, cả mặt đất và bầu trời hứng chịu cơn mưa, chứ không phải nước xối xuống từ mái nhà => Chỉ có 1 lớp mưa duy nhất => Yếu tố mưa chưa đạt.

So sáng bức tượng đang đứng che ánh sáng và cục hình thoi. Bóng tối bị đổ sai lệch hoàn toàn. Lỗi sai ánh sáng ở khắp nơi.

Graphic: 6
    Idea: 0
    Hà BơHẻo Hóm Hĩnh thích bài viết này.
  14. Hà Bơ

Hà Bơ Thành viên cấp 2

Tks a nhận xét thẳng thắn :D chắc ko có trình đú vs manip rồi :))
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn