Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Nhờ hướng dẫn ghép ảnh thiết kế vào demo hộp trụ tròn

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Mr. Đi, 3/6/16.

Lượt xem: 3,086

1. Mr. Đi Mới đăng kí

Chào các bác! Em là dân không chuyên nhưng có đam mê với thiết kế nên đang lần mò tự học PTS và AI ạ, hôm nay em muốn nhờ các bác hướng dẫn em cách ghép một ảnh nhãn thiết kế vào một chiếc hộp trụ tròn (ví dụ hộp như hình ảnh bên dưới với ạ) để tạo ra hình ảnh demo của thiết kế trên sản phẩm ạ. Em xin vô cùng cảm ơn ạ :P

...
  2. Nm.Boss

Nm.Boss Thành viên cấp 2

Mr. Đi thích bài viết này
  3. nmplela

nmplela Thành viên cấp 3

nói như nào nhỉ.
    Thôi làm cho bạn cái đó thành 1 file mockup bạn mở file PSD lên rồi xem bên trong ntn nhé.

File download.........

tranvan.muonMr. Đi thích bài viết này.
  4. Gia Phú

Gia Phú Thành viên cấp 4

Lười và chất lượng thì mockup, lợi thế mockup là có thể xem ở độ phân giải cao cận cảnh do một số chi tiết được tạo ra từ phần mềm 3D và kết hợp photoshop và nếu muốn tự trình bày thì trong photoshop có bộ công cụ Transform để áp dụng cho tình huống của bạn :)
  5. Mr. Đi

Mr. Đi Mới đăng kí

@nmplena: Hic, cảm ơn bác nhiều lắm. Đây là ảnh em down trên mạng để demo thôi, chắc là khi áp dụng thì hộp nó sẽ khác. Bác nhiệt tình quá ạ. Thế giới cần những người như bác :like:
  6. Mr. Đi

Mr. Đi Mới đăng kí

Nghe các anh em nói về mockup mình cũng tìm hiểu và thấy hay quá. Tuy nhiên mình search lại chưa có mockup mình cần. Mình đang cần ghép 2 cái ảnh demo kia vào phần lõm của cái nắp hộp và cuốn đủ 1 vong xung quanh hộp. Không biết có anh em nào rảnh tay có thể làm giúp mình thành một cái mockup được không? Cảm ơn lắm lắm ^^
  7. _phong_thu_cuc_

_phong_thu_cuc_ Thành viên cấp 2

8. rungtram2014

rungtram2014 Thành viên cấp 4

Ý của e làm như vầy có phải không
  9. Mr. Đi

Mr. Đi Mới đăng kí

rungtram2014: dạ vâng đúng rồi đấy ạ. Với cả cái dải kia cuốn xung quanh thành của cái hộp nữa bác ạ :)
  10. nmplela

nmplela Thành viên cấp 3

cái vòng cung khoai nhỉ.
    thường thường những mẫu như thế này mình sẽ kiếm cái hộp nào giống rồi dán giấy theo hộp sau đó chụp ảnh, làm thành mockup.
    để có thể biết dc chính sác vòng cung mà các mặt hiện thỉ ntn. ko thì làm trên file 3D.
  11. rungtram2014

ảnh trên làm bằng AI còn ảnh any2 làm bằng pts bạn nhé
  12. Mr. Đi

Mr. Đi Mới đăng kí

@rungtram2914: ý của em là quấn như bạn @nmplena trên kia ấy ạ :)
  13. Mr. Đi

Mr. Đi Mới đăng kí

@nmplena: chú làm chuẩn ý anh diễn đạt luôn, cơ mà hình như cái vòng cung nó bị méo ảnh :(
  14. rungtram2014

ôi dời ơi chuyện đơn giản thôi
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn