Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Những lý do bạn nên đến Hà Nội và không ở lại lâu!

Chủ đề thuộc danh mục 'Chuyện trò linh tinh' được đăng bởi Mezzazzy, 22/11/12.

Lượt xem: 10,454

1. Mều

Mều Thành viên cấp 2

2. .Gấu

.Gấu Thành viên cấp 1

Haizz, mình sinh ra ở Hn cơ mà sống ở sg từ bé, bác này viết thế này mag mục đích 4fun thôi chứ chả đúng tí nào, các bạn cũng đừng vì thế mà i love sg hay love lọ love chai r chê Hn, ai chả yêu cái nơi mà mình gắn bó từ bé, cs muôn màu, tại sao cứ phải chăm chăm vào những mặt khiếm khuyết vậy :-<
  3. ryo.uit

ryo.uit Thành viên cấp 2

Nói mới nhớ, ông chú em người Nam, ra HN công tác, trước lúc lên đường em đã đào tạo cấp tốc một khóa tiếng Bắc để đi ăn khỏi bị chém, mà cuối cùng vẫn bị. Vào quán nói tiếng Bắc rất ngọt, ko có ai biết hết, chỉ vô tình gọi "Chú cho anh cái muỗng". Và thế là "Bác mới ở SG ra chơi hả?" Chém đẹp luôn :))
  4. kimanageer

kimanageer Thành viên cấp 1

mềnh có dịp ra Hà Nội và tất cả mọi thứ có thể đã đẹp đẽ trong mắt mình cho đến khi mình gặp một em xinh ơi là xinh chửi một bà cụ bán hàng rong :(
  5. l0n3ly.Star

l0n3ly.Star Mới đăng kí

Vâng , mình đang yêu 1 cô gái Hà Nội :">

Vẫn sẽ gắn bó với nơi này vì công việc vì ... T.Y

P.s : đã đôi lần đc vào SG chơi rùi , đúng là mỗi nơi mỗi vị :)
  6. Jire

Jire Thành viên cấp 1

Dịch vụ thì SG hơn chắc, nhưng đừng thế mà chê bai HN chứ :|
    Ý kiến của em ề mảng đồ ăn vặt thì SG ăn đứt HN :| HN muốn chỗ nào ngon phải tới đúng địa điểm, đúng chỗ, đúng ngõ ngách (Và thường là có mỗi chỗ đó cùng với hàng nhái xung quanh) Ở SG ra đường dễ thấy nhiều đồ ăn vặt hơn >:D<
    Nhưng em vẫn thích HN, ra HN cứ thấy buồn buồn, mà lòng nhẹ lại. Hôm bữa em đang đi vòng vòng quanh Hà Nội. Đường mới mưa xong như vừa khóc :((
    .Gấu thích bài viết này
  7. Anh Chàng Nhôm Nhựa

Anh Chàng Nhôm Nhựa Mới đăng kí

Jire Bạn sai ở cái chỗ mảng ăn vặt r. Bạn nói ở HN phải ăn đúng địa điểm, đúng chỗ, đúng ngóc ngách,...còn ở SG theo cách bạn nói thì "bánh tráng trộn ở SG chỗ nào cũng ngon như nhau" \m/.
    Ở SG chỉ cần đi vài con đường ăn uống, chắc chắn bạn sẽ thấy mấy thứ liên quan đến HN. VD: Bán chả HN, Phở HN, Thịt chó Hàng Lược, bún đậu mắm tôm, trà chanh chém gió,...
    Nói chung khoản ăn vặt thì HN bá đạo r`.
    Đang ở SG đây,....giờ chỉ muốn đc ra HN chơi thuiii....hjzhjz.
  8. Lich

Lich Thành viên cấp 2

Hà Nội không vội được đâu p/s: có bạn nữ hà nội nào yêu mình không :))
  9. Jire

Jire Thành viên cấp 1

Anh Chàng Nhôm Nhựa : Không phải :| Ý mình là số lượng ấy chứ ko phải chất lượng :|
    Còn về chất lượng thì mình nghĩ: thường thì ở Sài Gòn các tiệm đều sàng sàng nhau, chỉ có mấy tiệm nào đặc biệt quá ngon hay quá dở (hoặc quá rẻ) thì được dân chúng đông đảo biết đến :|
  10. dodick

dodick Mới đăng kí

Mình xin có vài lý do để coi như bài này fail 1 cách cực mạnh

NHỮNG LÝ DO ĐỂ BẠN ĐẾN HÀ NỘI 1. Bạn phải biết hồ Gươm khi ở Việt Nam. Cũng như bạn phải biết “Hồ Thiên nga” khi ở nước Nga.
    2. Bạn phải ăn kem Tràng Tiền, sau đó tự hỏi kem đã làm nên Tràng Tiền hay Tràng Tiền đã làm nên kem.
    trả lời : kem thì lên hồ tây ăn ngon hơn, kem tràng tiền là danh tiếng kem từ thuở bao cấp, h đã khác
    3. Bạn phải ăn bánh tôm hồ Tây để hiểu lý do gì họ không có bánh tôm hồ Than Thở.
    bánh tôm hồ tây ko phải ăn ở cái nhà hàng trên đường thanh niên, mà phải đi 1 đoạn nữa vào 1 con ngõ nhỏ, gần đó bánh đầy,chả thiếu đề mà ngồi than thở, chỉ có thở thôi
    4. Bạn phải ngồi uống nước chè trên vỉa hè để biết đấy không phải là quán nước. Đấy là diễn đàn.
    cái diễn đàn này nó có từ thời các cụ nhà ta roài, truyện trong xóm ngoài làng, đủ thứ
    5. Bạn phải tới phố Hàng Đào, và sẽ hiểu lý do gì ở đấy họ bán đủ các thứ, trừ quả đào.
    Tên phố bây h ko gắn với mặt hàng trên phố đó
    6. Bạn sẽ được ngửi mùi hoa sữa và được hoa sữa ngửi lại mình bằng cách rắc sữa lên đầu.
    hoa sữa thoang thoảng thì thơm, nếu 1 buổi tối bạn ngồi ở bờ hồ, và có thoang thoảng mùi hoa sữa thì sẽ rất tuyệt, còn khi trời đang nóng mà nó lại nồng nặc lên thì fail thật
    7. Bạn sẽ được biết thế nào là một thành phố đang ngủ. Trong khi ngủ, thỉnh thoảng nó cựa mình và nghiến răng.
    thành phố nào ban đêm chả có tệ nạn
    8. Bạn sẽ gặp những ông lái xe ôm mặc complê và đi giày tây.
    mặc cái gì là quyền của người ta, cấm sao được, cấm lại vi phạm nhân quyền đó
    9. Nếu may mắn, bạn sẽ được gặp cụ rùa. Bạn nhìn cụ và cụ nhìn bạn. Hai bên đều thán phục lẫn nhau.
    10. Bạn sẽ được tới chùa Một Cột, và hiểu vì đâu chả cần đến cái cột thứ hai.
    vì nó ko phải là chùa cho người vào và vì kiến trúc nó như thế từ đời xưa rồi
    11. Bạn sẽ gặp một nhà thơ nhưng vẽ tranh, một nhà vẽ tranh nhưng lại xây nhà, một ông xây nhà nhưng lại là đạo diễn và một ông đạo diễn nhưng lại thiết kế dự án.
    12. Bạn sẽ được ăn bánh chưng nhưng rán lên, sẽ được ăn quả sấu tuyệt ngon nhưng đựng trong những cái lọ tuyệt xấu và ăn những cái bánh gai không hề có gai.
    tìm hiểu về bánh gai đi rồi hẵng nói
    NHỮNG LÝ DO ĐỂ BẠN ĐẾN HÀ NỘI NHƯNG KHÔNG Ở LÂU
    1. Ở lâu sẽ quen nhiều. Quen thì sẽ phải về nhà ăn cơm. Không ăn sẽ bị coi là khinh người.
    chả ai khinh bạn cả,không ăn đỡ 1 bữa cơm
    2. Ở lâu sẽ có nhiều chiêm nghiệm và tưởng niệm. Sẽ được tìm ra và mời họp lớp từ lớp một đến đại học.
    vậy ko vui sao, có bạn bè như thế ko vui à
    3. Ở lâu thế nào cũng nghiện nước chè. Và nghiện cả cách uống một chén nước bé tí cả giờ đồng hồ.
    thế nó mới thú
    4. Ở lâu thế nào cũng ăn nhiều ô mai. Và phát hiện ra nhiều thứ ô mai khá giống nhau.
    ăn ô mai god chưa
    5. Ở lâu sẽ phát hiện ra Hà Nội ít trẻ bán báo, nhưng nhiều trẻ đánh giày.
    chúng tôi sẽ chấn chỉnh việc này, sẽ đề cập nâng số trẻ bán báo lên ngang hoặc hơn đánh giày
    6. Ở lâu phát hiện ra nhiều chỗ ăn ngon. Nhưng cũng hiểu, muốn ngon phải leo trèo hoặc phải đi vòng vèo.
    ngon rẻ thì phải thế
    ko muốn leo trèo mà ngoài phố thì đắt, lại kêu đắt
    7. Ở lâu sẽ yêu một cô gái Hà Nội. Và nhận ra cô ấy thông minh, nhưng đáo để.
    FAP FAP FAP
    NHỮNG LÝ DO ĐỂ BẠN KHÔNG ĐẾN HÀ NỘI
    1. Tất cả những gì mua ở chợ̣ Đồng Xuân, bạn đều có khả năng mua ở chợ Bến Thành.
    quần lót đông xuân có bán ở bến thành hơm
    hỏi vui thế thôi, 2 cái đó cũng chỉ là chợ thoai, có gì mà phải so sánh
    2. Khi có một kế hoạch được thông báo chỉ cần năm phút nữa là xong, bạn cứ yên tâm là ít nhất năm năm nữa.
    cũng còn tùy vào chủ đầu tư và cơ số cái khác
    3. Khi vào tiệm mua một món nào đấy, bạn có thể bị mắng là đừng cậy có tiền.
    các bạn đòi công bằng thì đó, nó đó
    4. Khi có việc đi xa, bạn không sợ đường sá, mà hãy sợ ông lái xe.
    tự mà lái, hoặc đi xe bus
    5. Đi bộ trên vỉa hè phải cẩn thận, vì đó là đi trên quầy hàng của người ta.
    chả sao
    6. Khi ăn bánh cuốn Thanh Trì, phải biết nó được làm ở nhiều nơi, trừ Thanh Trì.
    người ta nói về cách làm là chính, thương hiệu là chỉ về cách làm chứ ko phải là xuất xứ( cái này hơi lạ =)) )
    7. Người mặc quần áo đẹp, cả nam lẫn nữ, chưa chắc đã là người không văng tục.
    thế bạn ^%#U^&%$&^$&%#Y$#&^%$*&$^ bíp bíp bíp có văng ko
    8. Bạn sẽ được gọi là “sếp”, mặc dù chả lãnh đạo ai cả, chỉ cần bước vào một quán karaoke.
    tâng bốc để móc tiền ko sướng à
    vào 1 số chỗ nhà hàng người ta hay gọi là sir, ko lạ à
    mà gọi sếp cũng tùy tướng tá, đâu phải gọi bừa đâu
    9. Bạn sẽ phải bỏ giày hay dép khi vào nhà, không có gì chắc chắn bạn sẽ nhận lại đúng dép và giày của mình khi đi ra.
    thế lần sau cất vào balo hoặc buộc vào cổ =))
    10. Khi bị ai đó đụng vào - nhất là thanh niên - để an toàn, bạn nên xin lỗi trước.
    trẻ trâu ở đâu cũng có, ko riêng hà nội
    11. Ghế đá công viên không phải để ngồi. Nó để nằm.
    nó để have sex cũng được đó
    12. Giấy vệ sinh là giấy chùi đũa hoặc chùi mồm.
    nó hợp vệ sinh là được
    13. Đừng nhìn đồng hồ taxi. Hãy nhìn vào túi tiền mình.
    đừng nhìn đồng hồ taxi, hãy hỏi tài xế về cước giá trên 1km

14. Đừng tưởng gặp họ hàng khi có ai đó gọi mình là “anh giai”.
    sao mình chưa được gặp bao h nhỉ, cái kiểu gọi anh giai là xu nịnh nịnh bợ thoaiTác giả: Đạo diễn Lê Hoàng - cháu xin thất lễ vì cãi lại bác ạ
  11. Mộc nhĩ

Mộc nhĩ Thành viên cấp 1

ghét Hà Nội ở chỗ đi trên vỉa hè là bị la =)))

Ủng hộ diễn đàn